• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún nhà em bị gì lạ lắm Huhu

RushGoren

Em xin lỗi vì title không rõ ràng nhưng em cũng không biết phải làm sao , nó thuộc loại lông xù - màu trắng - đực - tình cảm - nhúc nhát, em thương nó lắm nhưng mà cứ nhìn nó thế này thì mẹ em còn phải nói là "thà nó chết đi cho thanh thản" chứ để nó thế này thì nó cứ đau , rên , k ăn v.v.. huhu

Em xin trình bày là vậy , hôm bữa nhà em có nhận nuôi giúp con chó của họ hàng , mà nhà đó thuộc dạng khá giả nên cũng không nghĩ nhiều cũng nhận nuôi , ai dè con chó họ bị bệnh gì ấy đụng vào người hay sờ nhẹ là đau ( k biết phải k thấy nó "hét" lên rất lớn ) + chân sau bị giật + rất yếu . Nhưng do lỡ hứa nhận nuôi 1 thời gian rồi , cũng dc gần nữa tháng nó khỏe lại ( ăn uống , chạy nhảy , cũng bớt sợ ) rồi họ đòi lại và giờ nghe tin là nó đã chết . Và k dừng lại ở đó , chú chó đó đã lây bệnh sang cho con cún nhà em ...

Giờ con cún nhà em bị như vậy nè các anh/chị :
- Chân phải sau giật liên tục ( cả ngày ) và mạnh , khiến em nó k nằm ngủ được ( em cảm nhận như vậy ) vì khi nằm là nó giật mà mạnh lắm ( làm cả cơ thể em nó giật , các anh/ chị cứ nghĩ là mình năm mà chân giật mạnh đi sẽ k tài nào ngủ được ) nên làm cho nó khó thở ( em nó hay khọt khẹt mũi như k thở dc )
- Cứ rên , rên hoài , mà như là "hét" rất tội "ét , ét" văn em dốt nên anh/chị thông cảm , ngay bây giờ em nó vẫn cứ "hét" vì hồi nãy em xuống lấy nước vô tình làm em nó dậy chắc là lại cảm thấy đau rồi hic hic ...
- Do chân phải giật nên em nó đi cũng khó khăn hic , giờ k leo cầu thang nữa được rồi , toàn bế lên , bế xuống huhu
- Em nó giờ biếng ăn lắm , mẹ em toàn phải pha ngũ cốc rồi bom vào ống tiêm , để xịt vào miệng em nó :(
- Thường xuyên chui xuống gầm ghế như thể đang núp

Theo em được biết :
- Giờ em nó ngày nào cũng đi chích , em nói thật chẳng biết là bsi chích nó cái gì , cũng tại mấy đứa bs này ( nói riêng ) .Lúc đầu chích thì em k quan tâm lắm vì tưởng là bị cảm hay biếng ăn gì đó , mẹ em đem khám bệnh , bs bảo là bị phổi , rồi phải "xông" , rồi sau đó về vẫn bị ( k phải mấy chịu chứng trên mà là bỏ ăn ) rồi sau đó mẹ em mới đi ra bv thú y ở đường Lý Thường Kiệt , rồi bắt đầu 1 thời gian chích , tội em nó cứ đi chích là 1-2 mũi gì đó , nó nhút nhát từ nhỏ rồi , mà giờ phải chích , mà ngày nào cũng chích nữa hết :(( , rồi chích 1 thời gian , nó mới xuất hiện mấy cái bệnh trên , mà điểu em muốn nói là em k dám chắc nhưng khi không chích em nó rất là "tệ" nhưng khi chích thì em nó "đỡ" hơn ! đó là điều em rất TỨC huhu

Giờ em chẳng biết phải làm sao hết , bsi cũng đã đem đi , bv cũng thử rồi , bv bữa còn nói với mẹ em " hết chữa dc rồi " ...em buồn lắm muốn đấm vào mặt tụi nó ghê mà k thể ! Giờ chỉ còn cách cuối là em lên đây mong là anh/ chị nào có cún từng gặp chịu chứng trên or biết cách giải quyết thì xin giúp em , em sẵn sàng hậu tạ vì em nói lại là EM RẤT THƯƠNG NÓ .Còn nếu k ai giúp or bó tay thì em cũng k bít làm sao nữa hết - cứ nhìn nó đau hằng ngày và ráng đi chít ( 200k / 1 lần ) or tìm cách cho em nó ra đi êm diệu để khỏi phải chịu đựng như vậy nữa huhu

Dưới là hình em chụp em nó cũng lâu rồi , lúc mà vẫn còn chưa bị gì huhu nhớ lại mà chảy nước mắt

Bé Ken Naive

Thành Viên Đẹp Trai
bạn có thể cho biết thêm là cún của bạn có triệu chứng j` khác nữa k? VD như tiêu chảy ... hay chỉ bị những triệu chứng trên ???
Thức đến 2h sáng viết bài thì có lẽ bạn đang rất lo lắng ... nhưng mình khuyên bạn hãy cố gắng bình tĩnh nhé ... Chúc cún của bạn mau chóng khỏi bệnh !!!

tamdau

YTC Developer
chi rat nghi. cun nha em bij care virus len nao roi. gio thi thinh thoang bij co gat. sot cao.bo an phai khong em. phan ia co mau den kit. tho kho khe. neu dung cac tieu chung tren thi ala cho chi nhe. chi se tu van cho0974351625

RushGoren

bạn có thể cho biết thêm là cún của bạn có triệu chứng j` khác nữa k? VD như tiêu chảy ... hay chỉ bị những triệu chứng trên ???
Thức đến 2h sáng viết bài thì có lẽ bạn đang rất lo lắng ... nhưng mình khuyên bạn hãy cố gắng bình tĩnh nhé ... Chúc cún của bạn mau chóng khỏi bệnh !!!

Chào bạn , em nó không có ỉa chảy , nằm thì khó thở , cứ khẹt khẹt rồi lại đứng dậy đi lòng vòng , hôm qua mình ngủ cùng em nó , và mình thấy tội quá , em nó không thể nào ngủ được , cơn đau đó cứ bám theo em , nó cứ nằm rồi rên rồi khẹt khẹt rồi lại đứng dậy cứ thế cả nguyên buổi tối , và em nó hiện giờ k ăn , toàn phải bom và xịt vào miệng em nó.Mẹ mình đã đi chích ngừa 7 bệnh trước khi bị bệnh rồi( chích vào 3/2012) , mà giờ theo như bsi nói với mẹ em là nó bị care , vậy là hết thuốc chữa rồi phải không bạn huhu , mình vừa mới dậy , nó ngồi nhìn ra ngoài cửa , mẹ mình đi chợ về lại sủa , vẫy đuôi , mừng rỡ chắc lúc đó em nó quên đi cảm giác đau rồi nhỉ , giá gì lúc nào cũng vậy :( nếu không còn cứu chữa được thì mong bạn nếu biết xin chỉ mình giúp chỗ để tiễn em nó đi , mình thương em nó lắm nhưng cứ thấy em nó dù sống mà cứ vậy hoài , hôm qua mình ôm em nó , nhìn vào mắt nó cảm giác như nó phải chịu đựng từng giây từng giây , mình có đọc trên mạng bệnh này sẽ ăn lên đến não , hic đợi nó ăn lên đến não chắc đau đến điên luôn quá huhu

RushGoren

chi rat nghi. cun nha em bij care virus len nao roi. gio thi thinh thoang bij co gat. sot cao.bo an phai khong em. phan ia co mau den kit. tho kho khe. neu dung cac tieu chung tren thi ala cho chi nhe. chi se tu van cho0974351625

vâng em sẽ kêu mẹ em liên lạc với chị , mong là chị sẽ giúp em nó

RushGoren

cảm ơn chị , em đã nghe mẹ em nói , em sẽ ở nhà cả ngày hôm nay để bên em nó và mai or mốt em sẽ lên bv và nhờ tiễn em nó đi cảm ơn chị