• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún ko chịu đi bộ :( làm thế nào đây?

Chilly12

M.n ơi cún nhà mình chẳng chịu chạy hay đi bộ gì cả.cún nhà mình 2 tháng tuổi, Mình mới nhận nuôi cún khoảng 1 tuần ở nhà thì thấy nó cungz ít chạy nhảy, chỉ ăn xong r nằm :(. Mình dắt nó ra công viên gọi nó đi theo mà nó chẳng chịu đi cứ ngồi kêu ư ử. Trc mình nuôi bé kia có 1,5 tháng mà chạy nhảy tung tăng. Còn thik đi dạo nữa. Liệu có phải pé này chậm phát triển ko :(
Ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo vs.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Cún nhà bạn là cún gì?
Có loài cún trưởng thành nhanh, có loài cún trưởng thành chậm
Cún 2 tháng, bạn để nó tự vận động theo nhu cầu, không cần bắt nó chạy công viên đâu

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Chilly12 said:
Cún nhà mình là chó nhật. Sợ ko cho nó đi nó ù lỳ vs nhát. Trc con kia mình nuôi là chó bichon
Bạn chịu khó chơi đùa cùng bé là đc. Mới 2 tháng, sức đề kháng còn yếu, hạn chế cho ra công viên thôi. Mấy chỗ đó thường tập trung nhiều cún => cũng sẽ là nơi dễ có các mầm bệnh. Cho cún 2 tháng ra đó chạy là không cần thiết.

Chilly12

small_dragon said:
Bạn chịu khó chơi đùa cùng bé là đc. Mới 2 tháng, sức đề kháng còn yếu, hạn chế cho ra công viên thôi. Mấy chỗ đó thường tập trung nhiều cún => cũng sẽ là nơi dễ có các mầm bệnh. Cho cún 2 tháng ra đó chạy là không cần thiết.
oh cám ơn bạn nhiều ;)