• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún bị răng vàng và hơi thở hôi phải làm sao?

Status
Không mở trả lời sau này.

LeaveandChange

YTC Developer
Cún nhà mình răng bị vàng và hơi thở rất hôi, mọi người có ai biết bị gì và cách trị như thế nào không? Giúp mình với. Sẵng đây mọi người ai biết cách đoán tuổi chó thì chia sẽ mình ít kinh nghiệm với!!! Thanks all. :03: :03: :03:

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Ra mua 1 cái bàn chải đánh răng cho trẻ em 2 tuổi, chấm vào nước lã, vạch mồm bé ra ( hình như bé là chihuahua?) đánh nhẹ nhàng... Thừa tiền thì ra petmart mua bàn chải vs thuốc đánh răng cho bé. Cho bé ăn bánh làm sạch răng nhé

LeaveandChange

YTC Developer
Pham hoang ngoc tram said:
Ra mua 1 cái bàn chải đánh răng cho trẻ em 2 tuổi, chấm vào nước lã, vạch mồm bé ra ( hình như bé là chihuahua?) đánh nhẹ nhàng... Thừa Ttiền thì ra petmart mua bàn chải vs thuốc đánh răng cho bé. Cho bé ăn bánh làm sạch răng nhé
Thanks bạn nhiều

ChjP

T.Viên Năng Động
trước mình cũng có 1e pox nuôi được gần 2 năm sau 1thời gian mình thấy răng e nó vàng êx ra va có mùi hôi..cái này hình như là chó có tuổi rùi mới bị như vậy bạn hả.chứ chó nhỏ mình chưa thấy.lúc đó mình cũng đánh răng cho e nó hàng ngày ,nhưng cũng ko ăn thua,răng e nó vẫn vậy.buồn thật pox nhà mình bị vậy ,no ngoan ngoẫn và rất biết nghe lời chủ...giờ nó mất rùi cũng đã gần 2năm nhớ nó lắm...CHÍP yêu

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
LeaveandChange said:
Cún nhà mình răng bị vàng và hơi thở rất hôi, mọi người có ai biết bị gì và cách trị như thế nào không? Giúp mình với. Sẵng đây mọi người ai biết cách đoán tuổi chó thì chia sẽ mình ít kinh nghiệm với!!! Thanks all. :03: :03: :03:
Vụ làm sạch răng cho bé là ko cần thiết bạn nhé, bé là chó, ko phải người... Bạn cố làm sạch thì bé sẽ thấy khó chịu đấy (dù mình chả biết vì sao).
Tại bé ăn đủ thứ nên bị vậy, động vật mà, nên đừng quan tâm chi. (Rất mất thời gian và nhàn @@)
Còn vụ tuổi chó, bạn cứ xem bạn nui mấy năm rùi, sau đó dựa thêm vào màu sắc và độ bóng của lông, độ già dặn trong cách cư xử của bé là có thể áng chừng (vì bạn ko phải nhà nghiên cứu gì cả nên ko nhất thiết phải biết chính xác bé bao nhiu tuổi đâu)
Có vài mốc mà quan sát bằng mắt thường là thấy:
+ Lông bé bóng mượt, bé chạy nhảy nhìu và hăng máu: 5th-2t nà
+ Lông bé ko còn độ bóng nhưng vẫn nhìu, dày...,bé ít nghịch hơn, thích nằm bò: 2t-5t
+ Lông bé xơ xác, mỏng nhưng nhìn kĩ mới thấy,bé ít ăn và ngủ nhìu: 5t-8t
+ Còn lại là lông bé rụng rất nhìu,bé chậm chạp,ít đùa... và nhìn chó già là thấy ngay...
p/s: Bạn còn cần gì nữa ko?
24h nữa mình close topic nghen!
Ra mua 1 cái bàn chải đánh răng cho trẻ em 2 tuổi, chấm vào nước lã, vạch mồm bé ra ( hình như bé là chihuahua?) đánh nhẹ nhàng... Thừa tiền thì ra petmart mua bàn chải vs thuốc đánh răng cho bé. Cho bé ăn bánh làm sạch răng nhé
À bạn này... Mình nghĩ là mấy cái điều này ko có ích gì đâu, chưa chắc bé đã nằm ra cho bạn chải răng nên đừng phí công. Lát sau bé ăn tý cá tý thịt, chạy ra lím tường lím đất, rùi còn cho mõm vô túi rác hay cái hốc nào đấy nữa thì bằng thừa ^^
Còn cái bánh sạch răng, ờm thì sạch chưa thấy đâu, nhưng nó làm bé ko đi vệ sinh đc đấy (Cái này bé nhà mình ăn rùi, lần nào cũng bị bón nên thôi)... Nếu bé nhà bạn đi vẫn bt, thì bạn cũng chưa chắc thấy đc công dụng của nó đâu... Sau vài lần bé mình vẫn vậy, nhưng nó có thể là đồ gặm cho đỡ ngứa răng cũng đc :D
p/s: Bạn thích tìm hỉu lắm nhỉ, thú vị thật, bé chắc đc bạn cưng lắm :)

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Kem_Ốc_Quế said:
Vụ làm sạch răng cho bé là ko cần thiết bạn nhé, bé là chó, ko phải người... Bạn cố làm sạch thì bé sẽ thấy khó chịu đấy (dù mình chả biết vì sao).
Tại bé ăn đủ thứ nên bị vậy, động vật mà, nên đừng quan tâm chi. (Rất mất thời gian và nhàn @@)
Còn vụ tuổi chó, bạn cứ xem bạn nui mấy năm rùi, sau đó dựa thêm vào màu sắc và độ bóng của lông, độ già dặn trong cách cư xử của bé là có thể áng chừng (vì bạn ko phải nhà nghiên cứu gì cả nên ko nhất thiết phải biết chính xác bé bao nhiu tuổi đâu)
Có vài mốc mà quan sát bằng mắt thường là thấy:
+ Lông bé bóng mượt, bé chạy nhảy nhìu và hăng máu: 5th-2t nà
+ Lông bé ko còn độ bóng nhưng vẫn nhìu, dày...,bé ít nghịch hơn, thích nằm bò: 2t-5t
+ Lông bé xơ xác, mỏng nhưng nhìn kĩ mới thấy,bé ít ăn và ngủ nhìu: 5t-8t
+ Còn lại là lông bé rụng rất nhìu,bé chậm chạp,ít đùa... và nhìn chó già là thấy ngay...
p/s: Bạn còn cần gì nữa ko?
24h nữa mình close topic nghen!
À bạn này... Mình nghĩ là mấy cái điều này ko có ích gì đâu, chưa chắc bé đã nằm ra cho bạn chải răng nên đừng phí công. Lát sau bé ăn tý cá tý thịt, chạy ra lím tường lím đất, rùi còn cho mõm vô túi rác hay cái hốc nào đấy nữa thì bằng thừa ^^
Còn cái bánh sạch răng, ờm thì sạch chưa thấy đâu, nhưng nó làm bé ko đi vệ sinh đc đấy (Cái này bé nhà mình ăn rùi, lần nào cũng bị bón nên thôi)... Nếu bé nhà bạn đi vẫn bt, thì bạn cũng chưa chắc thấy đc công dụng của nó đâu... Sau vài lần bé mình vẫn vậy, nhưng nó có thể là đồ gặm cho đỡ ngứa răng cũng đc :D
p/s: Bạn thích tìm hỉu lắm nhỉ, thú vị thật, bé chắc đc bạn cưng lắm :)
Bạn kem ốc quế ơi nhà mình cug nui chó mà b, mình nui phốc hươu mà phốc và chihuahua cũng hơi giống nhau đó :) mình ra pet mart mua bàn chải cho bé ép bé phải đánh lâu rồi nên bé quen , còn há miệng cho mình làm nữa cơ :))
Bánh sạch răng mình vẫn cho bé ăn đều đâu bị làm sao đâu? Chắc tại mỗi con chó khác nhau bạn mod ạ :)

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Bạn kem ốc quế ơi nhà mình cug nui chó mà b, mình nui phốc hươu mà phốc và chihuahua cũng hơi giống nhau đó :) mình ra pet mart mua bàn chải cho bé ép bé phải đánh lâu rồi nên bé quen , còn há miệng cho mình làm nữa cơ :))
Bánh sạch răng mình vẫn cho bé ăn đều đâu bị làm sao đâu? Chắc tại mỗi con chó khác nhau bạn mod ạ :)
À, tại nó hơi bị mất time và chả mấy ai làm thế nên mình thấy hơi kì... Tốt nhất cứ để nó tự nhiên đi, chắc cũng chỉ có mấy giống be bé mới đc thoy nhỉ? Mình nui chó to, vạch mồm ra nó cắn, đau nên chưa dám thử....
Tùy các bạn,mình chỉ ý kiến xíu thoy ^^

Status
Không mở trả lời sau này.