• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún bị nấm (xà mâu) làm sao chữa trị?

Phương Thảo

YTC Developer
Mình có bé cún được 3 tháng, nhưng từ nhỏ, khi mua về đã bị những vảy như gàu trên da. Lúc đầu mình ko để ý lắm, chỉ nghĩ là do ở dơ, nên thường xuyên tắm cho bé.Nhưng tới nay, bệnh ko những ko nhẹ đi mà còn nặng thêm, nổi mẩn đỏ khắp người, lác đác có vài mụn mủ nhỏ, rụng lông rất nhiều.
Cách đây khoảng 1 tuần, mình cho bé xổ lãi. Sau đó mang ra Pet Care khám da, người ta kêu là bé bị nấm, không phải là xà mâu. Bs kêu mình mua 1 chai thuốc tắm (mình ko nhớ tên) màu hồng, 250k, hàng nhập khẩu. Sau đó vài ngày, mình chăm tắm cho bé mà vẫn ko thấy hết, mình mang ra trạm thú y quận, ngta nói là bệnh này ko chữa hết được, bị suốt đời. Chỉ có thể chích thuốc, nhưng với đk chưa sổ lãi cơ...
Huhu, mình buồn quá à, có bạn nào cho mình biết làm sao để trị khỏi hẳn ko? Mình ko muốn bé cứ gãi rùi mưng mủ lên như vậy, rất tội nghiệp...
Giúp mình với nha :sadcorner:

Phương Thảo

YTC Developer
bạn mua lọ oxi già nhỏ đều lên các chỗ mẩn đỏ cho e nó vài lần rồi lấy khăn lau sạch kết hợp tắm lá chè xanh đun đặc là dc

Cảm ơn bạn nhiều nha, hic, may quá, mình sẽ thử liền ngày mai :good_job:

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Bạn lấy đậu hủ non chét lên người bé , cho nó khô rồi tắm bé !!! Nếu cách trên chưa có hiệu quả !