• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Có phải mèo bị ghẻ ?

Kaioken

Mèo con nhà mình mới 5 tuần tuổi , không hiểu sao chân trước mèo bị rụng lông , phần nách cũng bị rụng 1 mảng , không biết có phải do ghẻ không , Mèo vẫn ăn uống chạy nhảy bình thường , chưa hề tắm lần nào . Bé là mèo lông dài , không biết có phải do thời tiết mà bị nấm ko nữa ? Xin mọi người góp ý , cám ơn :D

Do nhiều nguyên nhân bạn ah
Thứ nhất: có thể thời tiết nóng bức quá nếu bạn trong nam khả năng tình trạng này cao hơn
Thứ 2: do nâm như bạn nghi. Nếu do nấm nhẹ bạn có thể sát trùng bằng thuốc tím hoặc cồn iot chỗ rụng lông là đc.
Thứ 3: ghẻ thường có mụn hoặc rất ngứa
Thứ 4 do thiếu dinh dưỡng.

Kaioken

^ Cám ơn bạn đã góp ý
1. Đúng là mình ở trong nam , nhiệt độ hiện tại trung bình 30 độ
2. Mình xem kỹ thì chỗ lông rụng có hạt trắng trắng nho nhỏ , cồn iot có thể mua ở đâu vậy bạn ?
4. Mình cho em nó ăn cơm trộn pate canin xen kẽ với hạt canin nên có khả năng thiếu dinh dưỡng không ?

Mong các bạn giúp đỡ :D

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Bạn có thể mua nizoral ngoài hiệu thuốc tây về bôi cho bé kễt hợp với tắm bằng dầu gội nizoral. Mèo nhà nình bị nhiều rồi nên bạn cứ làm theo cách của mình.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
1 like miệng cho bác "beobonbon92".