• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bull quá gày, ai giúp em với

tình hình là anh di nước ngoài, đem bé bull qua cho, nhưng bé ăn ít quá, mói có 1 tháng mà sụt gần 3kg, và chưa có dâu hiệu dừng lại, ai chỉ e cách vổ béo bé đi, với cho em xin khẩu phần ăn chuẩn của Bull dog với

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Nguyễn Vĩnh Lộc said:
tình hình là anh di nước ngoài, đem bé bull qua cho, nhưng bé ăn ít quá, mói có 1 tháng mà sụt gần 3kg, và chưa có dâu hiệu dừng lại, ai chỉ e cách vổ béo bé đi, với cho em xin khẩu phần ăn chuẩn của Bull dog với
Hãy hỏi anh của bạn về thói quen ăn uống của nó. Nó thích ăn ntn, chế độ ăn ra sao. Mỗi có cún đều có những thức ăn mà nó cảm thấy thích khác nhau.
Khẩu phần ăn thì vẫn là đủ chất đạm, bổ sung thêm rau, chất tanh. Không cho ăn đồ mỡ, thức ăn đóng hộp có nhiều chất bảo quản

small_dragon said:
Hãy hỏi anh của bạn về thói quen ăn uống của nó. Nó thích ăn ntn, chế độ ăn ra sao. Mỗi có cún đều có những thức ăn mà nó cảm thấy thích khác nhau.
Khẩu phần ăn thì vẫn là đủ chất đạm, bổ sung thêm rau, chất tanh. Không cho ăn đồ mỡ, thức ăn đóng hộp có nhiều chất bảo quản
khổ nỗi là h k liên lạc được với anh mình đây chứ! h bé gày quá chừng! bổ sung đạm từ nguồn nào bạn? chứ mỗi bữa ăn chỉ ăn 2 chén cơm, cách ngày mình cho ăn thịt bò lần! nhưng vẫn gày

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
2 chén cơm là nhiều rùi bạn.
Không cần cho cún ăn nhiều cơm đâu. cho ăn nhiều thịt bò, đầu cổ cánh gà, tim gan các thứ, sẽ tốt hơn. Cho ăn hàng ngày, thay đổi luân phiên

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
khoai tây + thit + ca rôt ninh nhừ trộn cơm cho nó ăn la oke r tuần thi bô xung thêm canin + thit bò

chó nhà em 1 tuổi, lúc đem về là 25 nhung sua 1thang thi con kém 22, gày, sáng 8h cho ăn miên phô mai, trưa ăn cơm với canh, có thịt thì thêm (nhà kế tiệm cơm phần), xong thì 1 trứng vịt lộn, chiều thì mới có thịt bò! mỗi ngày 3 trái chuối, với thức ăn cho chó, nhưng sao vẫn ốm

MECSADEC said:
khoai tây + thit + ca rôt ninh nhừ trộn cơm cho nó ăn la oke r tuần thi bô xung thêm canin + thit bò
chó nhà em 1 tuổi, lúc đem về là 25 nhung dc 1thang thi con kém 22, gày, sáng 8h cho ăn miên phô mai, trưa ăn cơm với canh, có thịt thì thêm (nhà kế tiệm cơm phần), xong thì 1 trứng vịt lộn, chiều thì mới có thịt bò! mỗi ngày 3 trái chuối, với thức ăn cho chó, nhưng sao vẫn ốm

sẵn cho em hỏi thêm, bull mới về, k dám thả nên cột mãi, nhưng khi thả ra cho đi vệ sinh là chạy mất, kêu mãi k nghe, với rất phá, phải làm sao cho bé quen nhà đây, cứ tha ra là mất, phải quy động anh em tím giúp! gặp em lại bắt nó về là bỏ chạy

MECSADEC said:
chó nhà em 1 tuổi, lúc đem về là 25 nhung dc 1thang thi con kém 22, gày, sáng 8h cho ăn miên phô mai, trưa ăn cơm với canh, có thịt thì thêm (nhà kế tiệm cơm phần), xong thì 1 trứng vịt lộn, chiều thì mới có thịt bò! mỗi ngày 3 trái chuối, với thức ăn cho chó, nhưng sao vẫn ốm

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
bạn nên mang đi kiểm tra xem em no có bj gi ở tiêu hóa ko hoặc mang bs kiểm tra xem co phải do suydinh dưỡng

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
ma như bạn.. nói thi cung có khả năng bj giun bạn nên mua 1viên 10k/v mua cho nó uống