• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bức xúc với hành động của mod YTC(beeboo)

Status
Không mở trả lời sau này.

BeeBoo

T.Viên Năng Động
ủa đấy
ủa , mình có nói với mình đâu nhỉ , mod lại cứ nhận vơ vợ thằng nhân thế là sao ???? Mod có thấy dạo này rất nhiều vụ việc cũng nhiều người nghĩ mình là to , khinh thường người khác thậm chí chửi người ta , Tôi muốn xác minh việc chị ngọc cho chủ topic thấy thôi ,có cần phải ghét nhau bắt bẻ từng chữ thế k , nói thẳng thì kêu xúc phạm , nói ẩn ý thì kêu là gây chuyện , thế thì khác đ' nào chặn họng member đi nge nó còn nuột . Luật 4rum nên thêm 1 dòng này mới phải : Member cấm cãi mod , Vd: "kia là con chó , mod bảo là con mèo thì nó phải là con mèo " ( VD thôi nhé k lại kêu khiêu khích , e phải thêm dòng này vì e sợ mod quá mà "

tôi chỉ tóm lại 1 điều là ... tôi không cần biết bạn nói ai hay bào chữa cho ai .... tôi chỉ biết tôi đã cảnh cáo trong Topic đó là " giúp đỡ kiến thức nhau thì tôi hoan nghênh ... còn gây chuyện thì tôi giải quyết .." bạn làm member tức bạn đã từng 1 lần đăng ký nick và xác nhận đồng ý vào nội qui của web .... bạn cần phải chấp hành đúng ..... tôi đã cảnh cáo ( trừ khi 1 số vấn đề gì đó bạn không hoặc không thể đọc hoặc thấy chữ tôi viết ) ........... tôi cảnh cáo 2 lần trên Topic đó và tôi làm theo luật ..... và theo đúng luật là bạn bann vĩnh viễn ... không còn 3 ngày nữa .... hết .... !!!!

kaka7una

YTC Developer
t

trước khi trả lời thì mình xin hõi chữ đ' trong câu đó có nghĩa gì vậy bạn ....Thân !!!

thưa MOD beeboo theo em thì chữ đ' có nghĩa là chữ đ và đấu '.........nó vô nghĩa trong hệ ngôn ngữ tiếng việt!!! tiếng việt ta phong phú MOD muôn nghĩ sao cũng được nhưng đừng nghĩ bậy mà oan cho dân đen tụi em!!!! Mod ko biết em giải thích thôi nhé! MOD đừng xóa bài em mà tội em!!!

BeeBoo

T.Viên Năng Động
thưa MOD beeboo theo em thì chữ đ' có nghĩa là chữ đ và đấu '.........nó vô nghĩa trong hệ ngôn ngữ tiếng việt!!! tiếng việt ta phong phú MOD muôn nghĩ sao cũng được nhưng đừng nghĩ bậy mà oan cho dân đen tụi em!!!! Mod ko biết em giải thích thôi nhé! MOD đừng xóa bài em mà tội em!!!

giải thích rồi nói vô nghĩa @@ ..... giải thích rất là " liên quan " !!!!

kaka7una

YTC Developer
giải thích rồi nói vô nghĩa @@ ..... giải thích rất là " liên quan " !!!!

kệ có còn hơn ko anh ơi!!! nó cũng có chút liên quan mà!!! a hỏi câu khó quá ai trả lời cho nổi!!!

Kun_lovely

YTC Developer
Cho hỏi mod tôi gây chuyện với ai , mod nói rõ ra đi , ồ bây h có cả cái kiểu mod bức xúc là mod tự tăng hình phạt , vui quá cơ . Ôi , band band band và band , cái từ này mod tưởng mod đem dọa ai chứ dọa tôi thì :) , nói thật mod thực sự đ' xứng đáng làm cái mod của box bò sát , vâng mod oai thử hỏi mod đã post dk 1 bài viết tâm huyết nào chưa hay chỉ lấy cái uy mod để buôn bán :) , để trả thù , nói thật , nếu mà thích bắt lỗi nhau thì chả bg tránh dk luôn , nếu thẳng thế cho nó nuột e là e đ' thích vòng vo , soi từng chữ của nhau . E xl admin YTC , nhưng mà e thấy YTC mình tuyển mod quá là dễ dãi , vẫn có rất nhiều mod có vô vàn KN đáng quý , e k có ý vơ đũa cả nắm nhưng mà admin nên nhìn qua cách tuyển mod của aquapet , immopet , các mod ở đấy phải vô cùng xuất sắc , họ phải dịch , tìm hiểu trên 10 bài viết từ nhiều nước , e biết là ytc k chuyên về bò sát nên k thể quản lí dk nhưng đây là e xin góp ý thui .

Mod beebô : từ đ' mod hiểu ra sao thì hiểu , e biết mod hỏi để có cớ band nốt cái nik này chứ gì :) e hiểu mod quá mà

Kun_lovely

YTC Developer
kệ có còn hơn ko anh ơi!!! nó cũng có chút liên quan mà!!! a hỏi câu khó quá ai trả lời cho nổi!!!

thôi a ơi , e k mún vì e mà a lại bị mod trù, mà mod trù là mod tìm cách band nik a đó , a nên cẩn thận , k lại bị bắt bẻ câu chữ , người có uy quyền là người ta khoái bắt bẻ dân thường ae mình lắm :lac_dau: :lac_dau:

kaka7una

YTC Developer
Cho hỏi mod tôi gây chuyện với ai , mod nói rõ ra đi , ồ bây h có cả cái kiểu mod bức xúc là mod tự tăng hình phạt , vui quá cơ . Ôi , band band band và band , cái từ này mod tưởng mod đem dọa ai chứ dọa tôi thì :) , nói thật mod thực sự đ' xứng đáng làm cái mod của box bò sát , vâng mod oai thử hỏi mod đã post dk 1 bài viết tâm huyết nào chưa hay chỉ lấy cái uy mod để buôn bán :) , để trả thù , nói thật , nếu mà thích bắt lỗi nhau thì chả bg tránh dk luôn , nếu thẳng thế cho nó nuột e là e đ' thích vòng vo , soi từng chữ của nhau . E xl admin YTC , nhưng mà e thấy YTC mình tuyển mod quá là dễ dãi , vẫn có rất nhiều mod có vô vàn KN đáng quý , e k có ý vơ đũa cả nắm nhưng mà admin nên nhìn qua cách tuyển mod của aquapet , immopet , các mod ở đấy phải vô cùng xuất sắc , họ phải dịch , tìm hiểu trên 10 bài viết từ nhiều nước , e biết là ytc k chuyên về bò sát nên k thể quản lí dk nhưng đây là e xin góp ý thui .

Mod beebô : từ đ' mod hiểu ra sao thì hiểu , e biết mod hỏi để có cớ band nốt cái nik này chứ gì :) e hiểu mod quá mà

Cộng nhận với những gì bạn nói về cách tuyển MOD là quá xác đáng!!! bên kia MOD cũng ko rãnh rỗi và thị uy như bên này!!! mà bạn nói thẳng như "tát vào mặt" MOD BeeBoo thế thì cũng không nên....ủng hộ vì sự thẳng thắn!!! MOD ơi đừng xóa bài comment của em nhé!!! vì em chỉ góp ý với bạn ấy vì cách nói chuyện với MOD thôi ạ!!! :le_luoi:

kaka7una

YTC Developer
thôi a ơi , e k mún vì e mà a lại bị mod trù, mà mod trù là mod tìm cách band nik a đó , a nên cẩn thận , k lại bị bắt bẻ câu chữ , người có uy quyền là người ta khoái bắt bẻ dân thường ae mình lắm :lac_dau: :lac_dau:

không sao đâu em!!! anh bị trù riết rồi quen...bài nào comment cũng bị xóa hoặc ẩn không ý kiến nên từ giờ mỗi conmment a đều xin MOD đừng xóa bài anh!!! anh cũng giỏi ca trù lắm em yên tâm..............ngày xưa cũng từng có MOD hét toáng lên rằng làm MOD chả được lợi ích gì, có nhiệt huyết thì làm thôi....giờ anh mới hiểu làm MOD có lợi ích gì..........!!!
lại lời cũ: MOD ơi! xin làm ơn đừng xóa comment của em, em chỉ trả lời và góp ý với bạn ấy thôi MOD ạ!!! không gây hiềm khích hay ẩn ý gì nhé!!!

BeeBoo

T.Viên Năng Động

bạn muốn suy diễn thế nào thì tuỳ ..... tôi có xứng đáng làm Mod hay không bạn cũng chưa có đủ tư cách phán xét tôi .... tôi xin nói luôn là đây là yeuthucung.com không phải aquapet haym immo gì hết ... mỗi diễn đàn có 1 đặc trưng riêng ..... ở đây chỉ cần giúp đỡ nhau cùng vui vẻ hoà thuận cùng thú vui yêu bò sát và thú cưng nói chung ...... chúng tôi làm Mod là quản lý cho các bạn có sân chơi chung tại đây chứ không phải để cãi nhau .... tôi còn công việc chứ không rãnh như bạn đi soi mói người này người kia ...... bann nick thì có lợi gì cho tôi ??? ......... mỗi web có 1 luật lẹ và nội qui riêng .... tôi làm theo nội qui .... tôi không tăng cho bạn hình phạt ..mà là rút nhẹ lại cho bạn chỉ còn 3 ngày ... do bạn thích mọi chuyện rõ ràng thì tôi trả cho nó về đúng nội qui rõ ràng .... khuya rồi ... không comt nữa ... đã nói hết ..... chờ admin vào xử thôi ..... !!!!

kaka7una

YTC Developer
xin phép em được giơ tay góp ý....banded thành viên có lợi cho MOD là: đỡ 1 đối thủ MOD sẽ dễ buôn bán và cạnh tranh hơn (người ta gọi là độc quyền là bá chủ toàn cầu là phát xít)....cám ơn MOD đã tạo sân chơi cho chúng em, nhưng ngoài sân để "chơi" ra chúng em còn mong muốn được tự do ngôn luận, được bình đẳng chứ không phải bị xóa comment liên tục :157: ......hình phạt banned vĩnh viễn và rút lại còn 3 ngày thì hình như đã có MOD khác góp ý nên MOD BeeBoo mới hạ hỏa, chứ không thì "u như kỷ".......em có phát biểu điều gì vô ý vô tứ quá thì bỏ qua cho em chứ đừng xóa comment của em!!!
lại 1 lời cũ nữa: MOD đừng xóa comment của em, vì em chỉ phát biểu suy nghĩ chung chung thôi!!! :ngoi_xom:

Kun_lovely

YTC Developer
† Quy Định Khi Viết Bài Trả Lời †

* Không spam bài với mọi hình thức.
* Không viết bài dạng "up, uppppppp, uuupppppppp, lên..." hoặc các từ tương tự.
* Không dùng size chữ lớn hơn 18, không dùng màu chữ đỏ.
* Viết bài phải có dấu Tiếng Việt, không lạc đề.
* Viết bài phải lịch sự, tôn trọng người khác.
* Bài viết nào vi phạm những điều trên sẽ bị xóa mà không cần thông báo.

có phải mod đã viết những dòng này k , cho e hỏi 1 tí e đã phạm những điều luật nào ạ .Còn mod bảo cứ hòa thuận và vui vẻ , ô thế sao k tất cả làm mod đi , cứ vui vẻ thì thằng lớp 1 cũng làm dk mod , mod nói chả chịu ăn khớp cái gì cả. band nik có lợi gì cho mod , :) mod đừng giở cái giọng đạo đức giả ở đây nghe sến thấy kinh . Mod càng nói cái giọng đấy càng thấy mod đang lấy thù riêng của mod ra giải quyết việc này . Đôi khi người ta nên sống thật với bản thân mình 1 chút mod à. Mod đã từng kêu e giả tạo , mod nên xem lại mod đi, mod bị band nik 3 ngày khi mod chửi người ta , sỉ nhục người ta , trong khi đó e nói 1 câu chung chung thì mod band e vĩnh viễn . e thấy 1 câu rất thấm thía từ 1 bộ phim e đã xem : Trên đời này chả có cái gì công bằng cả

BeeBoo

T.Viên Năng Động
xin phép em được giơ tay góp ý....banded thành viên có lợi cho MOD là: đỡ 1 đối thủ MOD sẽ dễ buôn bán và cạnh tranh hơn (người ta gọi là độc quyền là bá chủ toàn cầu là phát xít)....cám ơn MOD đã tạo sân chơi cho chúng em, nhưng ngoài sân để "chơi" ra chúng em còn mong muốn được tự do ngôn luận, được bình đẳng chứ không phải bị xóa comment liên tục :157: ......hình phạt banned vĩnh viễn và rút lại còn 3 ngày thì hình như đã có MOD khác góp ý nên MOD BeeBoo mới hạ hỏa, chứ không thì "u như kỷ".......em có phát biểu điều gì vô ý vô tứ quá thì bỏ qua cho em chứ đừng xóa comment của em!!!
lại 1 lời cũ nữa: MOD đừng xóa comment của em, vì em chỉ phát biểu suy nghĩ chung chung thôi!!! :ngoi_xom:

1 là tôi không hề cạnh tranh hàng gì với member đó và nếu làm vậy thì tôi bann bao nhiêu cho đủ để độc quyền ???? ...... 2 là hình phạt bann 3 ngày chẳng ai góp ý cả ..... trước khi nói gì thì nên tìm hiểu rõ mọi chuyện nhé .... nếu bạn không tin hoặc ko muốn tin thì cứ mời Mod đó vào đây nói chuyện ..... sau khi tôi bann hình phạt 3 ngày xong thì Mod Silvershark có Pm nói giúp xuống 1 ngày nhưng tôi không f9ồng ý ... vì 3 ngày là đã quá nhân nhượng ...... không biết thì làm ơn tìm hiểu kỹ và suy nghĩ trước khi nói nhé bạn ..... mình trả lời cho bạn đến đây là hết ..... bạn có thắc mắc gì khác xin vui lòng lập Topic khiếu nại khác nhé rồi mình vào trả lời tiếp .... Thân

BeeBoo

T.Viên Năng Động
† Quy Định Khi Viết Bài Trả Lời †

* Không spam bài với mọi hình thức.
* Không viết bài dạng "up, uppppppp, uuupppppppp, lên..." hoặc các từ tương tự.
* Không dùng size chữ lớn hơn 18, không dùng màu chữ đỏ.
* Viết bài phải có dấu Tiếng Việt, không lạc đề.
* Viết bài phải lịch sự, tôn trọng người khác.
* Bài viết nào vi phạm những điều trên sẽ bị xóa mà không cần thông báo.

có phải mod đã viết những dòng này k , cho e hỏi 1 tí e đã phạm những điều luật nào ạ .Còn mod bảo cứ hòa thuận và vui vẻ , ô thế sao k tất cả làm mod đi , cứ vui vẻ thì thằng lớp 1 cũng làm dk mod , mod nói chả chịu ăn khớp cái gì cả. band nik có lợi gì cho mod , :) mod đừng giở cái giọng đạo đức giả ở đây nghe sến thấy kinh . Mod càng nói cái giọng đấy càng thấy mod đang lấy thù riêng của mod ra giải quyết việc này . Đôi khi người ta nên sống thật với bản thân mình 1 chút mod à. Mod đã từng kêu e giả tạo , mod nên xem lại mod đi, mod bị band nik 3 ngày khi mod chửi người ta , sỉ nhục người ta , trong khi đó e nói 1 câu chung chung thì mod band e vĩnh viễn . e thấy 1 câu rất thấm thía từ 1 bộ phim e đã xem : Trên đời này chả có cái gì công bằng cả

A. Quy định chung:

Diễn đàn YEUTHUCUNG.COM được lập nên phục vụ nhu cầu giao lưu, giải trí,học hỏi về thú chơi tao nhã của những người có cùng sở thích. Mọi hoạt động của diễn đàn phải tuân thủ luật pháp nước CHXHCN Việt Nam.

Sau khi đăng ký Username, Password, bạn trở thành Thành viên của cộng đồng YEUTHUCUNG.COM. Mọi bài viết của bạn đều được quản lý thông qua diễn đàn. Bằng việc nhấn vào nút Đồng ý; khi đăng ký Thành viên, bạn đã khẳng định rằng bạn đã đọc và hiểu rõ các qui định dưới đây:

4. Nội dung ý kiến, quan điểm
Những ý kiến, quan điểm, liên kết ảnh trong các bài viết do bạn gửi lên đều được MOD kiểm soát và sẽ xoá ngay khi thấy nội dung không phù hợp. Diễn đàn không chấp nhận bất cứ thông tin sau đây:

- Thông tin ảnh hưởng đến đời tư của công dân, ảnh hưởng đến an ninh, danh dự của cá nhân như vu khống, xúc phạm nhân phẩm…

- Các bài viết không có giá trị về mặt thông tin, mang tính cá nhân, lạc chủ đề đang thảo luận, không phục vụ mục đích chung của diễn đàn.

==> Các bài viết vi phạm điều này sẽ bị xoá không cần thông báo. Tuỳ theo mức độ vi phạm mà sẽ bị cảnh cáo hoặc khóa ID.

8. Vi phạm nội quy:
Mọi Username vi phạm quy định sẽ bị khoá mà không cần thông báo.

9. Quyết định thay đổi điều lệ, nội quy diễn đàn:
Nội quy này có thể được thay đổi bởi BQT mà không cần thông báo trước.

B. Hình thức xử lý:

Username của mỗi thành viên là uy tín và danh dự của thành viên đó trên diễn đàn. Vì vậy, các thành viên đều phải có trách nhiệm tôn trọng và bảo vệ uy tín của mình bằng cách tham gia diễn đàn với thái độ đúng mực, không vi phạm các quy định về việc gởi bài lên diễn đàn. Tùy theo mức độ vi phạm mà thành viên sẽ được nhắc nhở, cảnh cáo, khoá Username tạm thời hoặc vĩnh viễn, thậm chí nếu vi phạm pháp luật chúng tôi sẽ gởi thông tin truy cập của thành viên đến cơ quan điều tra xử lý.

- Tất cả các các bài viết vi phạm quy định trên của YEUTHUCUNG.COM sẽ bị xoá mà không cần thông báo (có thể là xoá một phần hay xoá toàn bộ bài viết, tuỳ theo mức độ vi phạm).

- Những chủ đề không đúng với chuyên mục sẽ được chuyển sang chuyên mục phù hợp. Trong trường hợp một chủ đề đưa ra có thể phù hợp với nhiều chuyên mục, việc giữ nguyên chủ đề, chuyển hoặc xoá bớt là tuỳ thuộc vào MOD của chuyên mục đó.

- Thành viên có những hành vi cố tình phá hoại (cố tình vi phạm lỗi sau khi đã được nhắc nhở, đưa thông tin độc hại, gây chia rẽ hoặc hận thù …. ) sẽ bị khoá Username một thời gian tuỳ theo mức độ vi phạm. Nếu sau đó thành viên tiếp tục vi phạm lỗi tương tự, sẽ bị khoá Username vĩnh viễn.

- Với các lỗi thông thường: Lần 1: Nhắc nhở + Gửi tin nhắn. Lần 2: Khóa nick (thời hạn khóa tùy thuộc mức độ vi phạm, 1 tuần hoặc vĩnh viễn)

- Việc xác định bài post vi phạm nội quy để xử lý vi phạm là do Ban Quản Trị chịu trách nhiệm.

BeeBoo

T.Viên Năng Động

bạn đã có án bann 1 tháng cách đây không lâu .... tôi chỉ mới bị bann cảnh cáo 1 lần do thiếu suy nghĩ bị khích trước các " thành phần đông và nguy hiểm " .... 1 người đã có lí lịch bị án 1 tháng rồi mà bạn đem so với 1 người chỉ mới 1 lần vi phạm thì có thiếu suy nghĩ trước khi nói lắm ko .... và nói thêm là lần đó mình dại 1 lần thôi nên các bạn muốn lặp lại điều đó như các bạn đã làm ngoài yahoo và facebook cách đây vài giờ thì gần như là không thể đối với tôi ....... còn nói thẳng là ... ở tuổi các bạn ... biết gì về đời mà phán xét người khác ???? ..... tôi làm theo luật .. không bàn cãi ... chờ BQT vào xét xử theo khiếu nại của bạn ... tôi không trả lời những câu ngoài lề nữa ... xin Thân Ái và ... Chào .... hì hì :x ... ngủ ngon nhé .... !!!!

kaka7una

YTC Developer
cảnh cáo member kaka7una lần 1 không spam nhảm trong Topic đang có Khiếu nại chờ giải quyết ...!!!!

ô hô lại bị xóa comment mặc dù đã xin xỏ và nội dung cũng không có gì là ẩn ý hay khích bác hay..........xin hỏi thế nào là "Spam nhảm", MOD định nghĩa giúp em với ạ??? em chỉ đưa ra chính kiến, suy nghĩ của mình! MOD cấm cả cái quyền đó của em thì chi bằng MOD lấy băng keo bịt miệng em đi cho nhanh!!! MOD gọi đó là những spam nhảm thì rõ ràng não của MOD cũng chỉ tới đó thôi, MOD chả bao giờ tiếp thu được cái gì, toàn cứng nhắc, bảo thủ...Cán bộ VN mình toàn như MOD thì bao giờ mới tiến bộ???

Kun_lovely

YTC Developer
THôi , nói chung là mod à , mod muốn bịt miệng e thì nói toẹt ra , việc đ' gì phải vòng vo luật với k luật , tiếng việt nó vô vàn nghĩa , mod lấy cái thù cá nhân ra giải quyết thì mod cho đấy là nặng ,còn người khác người ta nhìn sự việc bằng 1 con mắt thoáng hơn thì nó chả là cái gì cả . Còn theo mod e phạm tội gì nào , hay cứ chung chung là spam nhảm . Mod thấy k hợp ý mod thì mod kêu đó là nhảm , nực cười , mod đúng là tiêu biểu cho 1 số loại như người xưa từng gọi là hoạn quan . Mod xem xem , đã có ai từng vừa nói band nik 3 ngày , xong lại band nik vĩnh viễn vì member kiện cáo , khác đ' gì lấy băng dính bịt miệng member .

Status
Không mở trả lời sau này.