• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

BÒ CẠP XƠI NHÁI SỐNG...

diencentipede

diencentipede
ruavanghanoi said:
bọ cạp bóng bảy nhỉ. có nọc ko bạn
đương nhiên có em à. Nộc độc là 1 phần quan trọng của nó mà. Những con mồi to như nhái thì sẽ cựa quậy nên nó cần phải dùng đuôi tiêm độc cho nhái tê liệt. Nhưng nộc bò cạp thì kg bằng rết.

diencentipede

diencentipede
Lâm Hà said:
tội nghiệp con nhái
Bò cạp nhìn vậy chứ thật ra rất nhút nhát. Trong cuộc đối đầu sinh tử phần thắng thường nghiêng về rết vì nọc rết thường mạnh hơn bò cạp.

diencentipede

diencentipede
Lâm Hà said:
lần đầu tiên em nghe thấy nói nọc rết độc hơn bọ cạp...đọc trên báo thế giới mới nói quá trời vì những vụ bọ cạp chích chít người trong tích tắc lun
Đúng rồi em, trên thế giới bò cạp có khoảng 2000 loài nhưng có khoảng 30-40 loài gây chết người người như Stalker (sống ở vùng Bắc Phi và Trung Đông), Arizona bark scorpion (sống ở Hoa Kỳ), Bò cạp vàng brazil (Brazillian Deadly Scorpion), fat-tailed scorpion (bò cạp đuôi to sống ở vùng Đông Nam Á) còn đa số các loại bò cạp thông thường khác thì chỉ đau nhức, sưng tấy thôi... hiiiii. Ở Việt Nam mình thì không có loài bò cạp nào gây chết người hết nhưng rết Việt Nam mình thì đã có 1 trường hợp duy nhất cắn 1 bé gái người philiphines và cô bé đã chết sau 29 giờ.

diencentipede

diencentipede
Lâm Hà said:
ặc..........em phục độ am hiểu của anh về bò sát rồi đấy.....anh có vẻ đam mê về tụi nó nhỉ?anh bắt đầu sở thik này lâu chưa?
Từ lúc bé anh đã mê con rết. Hồi đó đang ngồi xem tivi thì trên mái ngói nóc nhà rơi xuống 1 con thật to, màu đen nhưng đã bị chú anh giết mất rồi quẳng vào lò lửa nấu cơm. Vì còn nhỏ nên gia đình kg cho nuôi, và lo đi học nên kg có thời gian nghiên cứu và chăm sóc. Bây giờ lớn lên rồi, có gia đình ra riêng nên quay lại sở thích lúc bé em... hiiiii. Hồi đó nhà anh có con nhện giăng lưới trong nhà, anh đi học về là lại đi bắt gián, ruồi rồi quăng vào lưới xem nó ăn thịt, sướng lắm...hiiii. Nói chung anh thích các loài killer hunter...hiiiii ...nhưng rết là loài anh mê nhất.

Chii

T.Viên Năng Động
còn hồi nhỏ em lục lọi tìm đồ ở góc nhà trong cái thùng tôn tự nhiên thấy lăn ra một cục tròn vò mầu đỏ cánh rán ở giữa ôm những hạt mầu xanh ngọc...híc nhìn kỹ nó giống như con rết lưng rộng tầm 1 đốt ngón tay đang ôm trứng của nó thì phải.........lần đầu tiên em nhìn thấy cái cảnh tượng ấy ko hiểu sao có cái gì đó lạnh toát chạy dọc sống lưng......nghe tả thì mầu sắc có vẻ đẹp nhưng lúc đó cảm nhận của em là giống như truyện kinh di ấy.......cũng chưa bao giờ thấy con rết to đến thế...từ đó sợ rết luôn chứ ko phải vì nó có độc mà em sợ

diencentipede

diencentipede
Lâm Hà said:
còn hồi nhỏ em lục lọi tìm đồ ở góc nhà trong cái thùng tôn tự nhiên thấy lăn ra một cục tròn vò mầu đỏ cánh rán ở giữa ôm những hạt mầu xanh ngọc...híc nhìn kỹ nó giống như con rết lưng rộng tầm 1 đốt ngón tay đang ôm trứng của nó thì phải.........lần đầu tiên em nhìn thấy cái cảnh tượng ấy ko hiểu sao có cái gì đó lạnh toát chạy dọc sống lưng......nghe tả thì mầu sắc có vẻ đẹp nhưng lúc đó cảm nhận của em là giống như truyện kinh di ấy.......cũng chưa bao giờ thấy con rết to đến thế...từ đó sợ rết luôn chứ ko phải vì nó có độc mà em sợ
Rồi em xử lý con rết ra sao em... em có giết nó kg nè... mai mốt nếu có gặp rết thì bắt giúp anh nhé, anh sẽ mua lại cho em...hiiii... đặc biệt là mấy con rết chân xanh em nhé...hiiii

Chii

T.Viên Năng Động
ặc...em xin...hét ầm lên rồi chạy bán sống bán chết chứ nói gì đến nhìn nữa mà đòi bắt...ak dân gian có câu " rết đồng thì tha rết nhà thì đánh " nghĩa là rết nhà độc hơn rết đồng hả a?

diencentipede

diencentipede
Lâm Hà said:
ặc...em xin...hét ầm lên rồi chạy bán sống bán chết chứ nói gì đến nhìn nữa mà đòi bắt...ak dân gian có câu " rết đồng thì tha rết nhà thì đánh " nghĩa là rết nhà độc hơn rết đồng hả a?
không em, rết nhà kg độc bằng rết đồng nhưng rết đồng có lợi hơn rết nhà vì rết đồng bắt sâu bọ, côn trùng, chuột phá hoại... Còn rết nhà thì lợi gì...hiiiii... do đó mới có câu nói ấy....hiiiii

vohongduc

facebook.com/ken.littlemonster
Hic. Nọc của rết mạnh thế sao :-ssss..mình sợ là phải :-s