• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bệnh gan hay bệnh tích nước xoang bụng ở chó???

tuhuyen

Cho mình hỏi thêm một trường hợp bệnh khác ở chó:
Nhà mình có nuôi chó, giống đực, nặng 25kg, trước tết, bụng của chó bị phình to ra, ăn uống và chạy giỡn vẫn bình thường, mình đã đem chó xuống bác sĩ khám, kết luận chó nhà mình bị bệnh gan.
Bác sĩ đã cho mình đi mua Diệp Hạ Châu, cho chó uống, và chờ bác sĩ mua thuốc ở Sài Gòn về cho uống thêm, thuốc nước ngoài, 1 viên = 45k, cuối cùng ko có thuốc, nên chỉ uống Diệp Hạ Châu.
Uống đc 1 tuần nhưng vẫn ko hết, bụng lại to thêm, số kg tăng thêm.
Mình đã đem chó xuống bác sĩ khác, và đc kết luận: bệnh tích nước xoang bụng, bác sĩ đã rút nước ở bụng chó bằng mũi tiêm 10, nước chảy ra màu trắng, không hôi, giống như nước bình thường, và tiêm 3 mũi thuốc, cho uống thuốc lợi tiểu, 6 viên Furosemide 40mg (mỗi ngày 2 viên, sáng, chiều) ,dặn mình nếu thấy chó bụng phình ra, thì đem xuống lần nữa.
Sau khi rút nước, chó mình vẫn ăn uống bình thường, ko có dấu hiệu mệt mỏi, và bụng sau 7 ngày đã phình to lại.
Hôm nay, mình đã đem chó xuống lần nữa, vẫn lấy tiêm rút nước, và tiêm 3 mũi thuốc, cho uống Furosemide 40mg,trong vòng 3 ngày.
Ngày mai đem xuống chích thuốc cho chó, ko cần rút nước.
Có thể cho mình biết rốt cuộc chó mình bị bệnh gan hay bệnh tích nước xoang bụng ở chó???
:icon027: