• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bệnh da voi ở chó chữa thế nào cho hết?

chieulinh

Cả nhà ơi, giúp mình với! Chó mình được 14 tháng. Khi mới sinh ra thì nó ko bị ghẻ, nhưng khi nó được 7 tháng tuổi thì ghẻ nổi đầy mình. Những mụt nổi lên giống như mụt nước. Da bị đỏ và đen, không trắng như bản chất da của nó. Chỗ nào bị đen thì rụng lông. Uống và chích thuốc được 1 tuần thì khỏi. Nhưng sau 2 tháng bị lại, nặng hơn trước. Chích (chứ không uống) thì khỏi. Hiện tại lại bị nổi nhiều hơn, có mủ và nhiều chỗ lở nữa. Bác sỹ nói DA VOI, chữa không hết. Trong người nó hiện giờ đã gần 300 mũi thuốc rồi. Mỗi ngày 4 mũi. Mọi người biết bác sỹ nào từng chữa thành công bệnh này không nào trị khỏi bệnh này không, chỉ giúp mình với! GẤP LẮM! Cảm ơn mọi người nhiều!

P/S: Chó mình là chó ta, không phải chó quý nhưng mình nuôi nó từ nhỏ nên rất thương. Nó cũng rất khôn. Mọi người ai biết cách gì chữa khỏi bệnh này hoặc trị bớt (vì thời điểm hiện tại chó bệnh rất nặng), làm ơn chỉ giúp mình!

Chiêu Linh