• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ban nick KhangDoThanh và các nick liên quan vì tội spam.

Status
Không mở trả lời sau này.

Thonthon

Diamond Member
Thành viên KhangDoThanh đã lập rất nhiều nick khác nhau để tự spam trong chính topic buôn bán của mình.Topic dẫn chứng:
http://www.yeuthucung.com/topic/48513-toan-quoc-nong-trai-chihuahua-mung-xuan-quy-ty-2013/
Dò theo địa chỉ IP ra tổng cộng 8 nick có cùng IP với KhangDoThanh là; nongtraichihuahua.com,chihuahua love,love chihuahua,caphe
cun,solbi,nongtraichihuahua,chihuahua1989,yeuthucung1234.
Thay mặt ban quản trị,mình ban nick KhangDoThanh 7 ngày cảnh cáo vì tội spam,tái phạm sẽ ban nick vĩnh viễn.Các nick liên quan sẽ bị ban vĩnh viễn.

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
Báo cáo : KhangDoThanh đã lập thêm nick mới là "nongtraichihuahua_1" và "life of Pi" , em xin ban nick tiếp ... 7 ngày nick "nongtraichihuahua_1" , "life of Pi" thì ban vĩnh viễn

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Mình thấy cũng nên cho ng` ta cơ hội 1 tý. Nếu có lập 2pic ko spam nữa thì nên cho ng` ta buôn bán, chỉ cần hạn chế số nick trùng, tốt nhất là chỉ cho 1 nick thui, band vv luôn cái nick chính kia, cho ng` ta lập thêm 1 nick khác, ko cho lập những nick mới là đc...
Còn nếu vẫn tiếp tục cái kiểu spam như này chắc cũng nên xin ý kiến band IP luôn à , hok sửa chữa lỗi lầm thì đành phải dùng cách đó, trừ khi thay IP thì chắc chịu :la_bay: :la_bay: :la_bay:

Thonthon

Diamond Member
Bạn không biết mình nhắc thành viên này rất nhiều lần rồi,lập đến hàng chục cái nick để tự spam trong topic của mình là tội nặng rồi,nhắc nhở lại không nghe thì buộc phải ban IP.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Thonthon said:
Bạn không biết mình nhắc thành viên này rất nhiều lần rồi,lập đến hàng chục cái nick để tự spam trong topic của mình là tội nặng rồi,nhắc nhở lại không nghe thì buộc phải ban IP.
Chính m cũng đã phạt thành viên này nhìu lần, cũng đã xóa vài 2pic rùi... Nhưng b cứ nghĩ mà xem, band IP thì đổi IP khác, cứ như vậy thì bh band hết nick đc. Ng` ta là chỗ cung cấp chó, xem ra cũng phải có vài cái mt,mỗi cái chục lần đổi IP, thế là công cốc (Như thế m góp phần làm chật thêm mem 4rum, band thì vẫn ảnh hưởng)...
Kết luận là bó tay =,=

ilovecat87

T.Viên Năng Động
theo chị thì nếu đã có sự nhắc nhở của các em mà nick này vẫn lặp lại việc tự spam bài của mình bằng nhiều nick khác nhau thì em cứ ban vĩnh viễn vì các em đã có hình thức nhắc nhở và ban nick cảnh cáo 7 ngày, nhưng trong thời gian 7 ngày cảnh cáo ấy nick đó lại lập thêm nhiều nick khác vậy việc ban cảnh cáo này ko có tác dụng với người cứng đầu như thế, ngoài ra như vậy là ko tôn trọng mod. cần nghiêm khắc để làm gương cho các bạn khác nữa. Thế còn ai đó thích dùng 2 nick khác nhau để viết 2 bài khác nhau cũng ko sao nhưng 2 nick là nhiều rồi, vì thực ra một người cần có chữ tín, chả có lí do gì mà lại ko xây dưng tên tuổi cả, Đó là ý kiến của chị, các em tham khảo rồi quyết định nhé.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
ilovecat87 said:
theo chị thì nếu đã có sự nhắc nhở của các em mà nick này vẫn lặp lại việc tự spam bài của mình bằng nhiều nick khác nhau thì em cứ ban vĩnh viễn vì các em đã có hình thức nhắc nhở và ban nick cảnh cáo 7 ngày, nhưng trong thời gian 7 ngày cảnh cáo ấy nick đó lại lập thêm nhiều nick khác vậy việc ban cảnh cáo này ko có tác dụng với người cứng đầu như thế, ngoài ra như vậy là ko tôn trọng mod. cần nghiêm khắc để làm gương cho các bạn khác nữa. Thế còn ai đó thích dùng 2 nick khác nhau để viết 2 bài khác nhau cũng ko sao nhưng 2 nick là nhiều rồi, vì thực ra một người cần có chữ tín, chả có lí do gì mà lại ko xây dưng tên tuổi cả, Đó là ý kiến của chị, các em tham khảo rồi quyết định nhé.
Phân tích như kiểu của e thì e thấy làm cách nào cũng vậy nên rối tung lên à...Xét lại thì hình như mấy hum nay ng` ta cũng hết hứng lập nick ùi, mình nên để vậy luôn c nhỉ? ^^ (band mà ng` ta lập nick khác, band IP ùi đổi đi đổi lại như vậy, tốn nhìu TG quá)
p/s: Cho e tý ý kiến, nếu trong vài ba ngày tới mà ko có gì thì chắc giải quyết xong luôn...Lúc đó b chủ top close luôn 2pic nhé, càng để ngồi nghĩ càng thấy đau đầu à @@

ilovecat87

T.Viên Năng Động
trước mắt để lại cho bạn này một nick để bạn ý hoạt động thôi, mấy hôm nay ko lập nữa là vì ko bán nữa hay là vì sợ rồi thì cũng còn phải theo dõi thêm xem sao em ạ. cứ band hết nick spam đi là tốt nhất.

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Theo mình bạn này đã bị thonthon Band nick cảnh cáo 7 ngày và nhắc nhở vậy mà vẫn tiếp tục tái diễn những hành động như spam bài, lập nick giả, nick rác để quấy rối, làm phiền người khác >>> Band luôn địa chỉ IP đồng thời nick chính thức ( nick bị cảnh cáo 7 ngày nêu trên) để tránh những việc rắc rối sẽ xảy ra sau này cũng giúp cho các MOD đỡ mất thời gian theo dõi, dò địa chỉ IP của member này!! muốn DĐ YTC của chúng ta phát triển tốt và vững mạnh, ta cần phải nghiêm khắc xử lí không nên dễ dàng chỉ cảnh báo, cho qua !! điều này sẽ làm các mems xấu càng làm hại tới uy tín cũng như sự đoàn kết trên toàn DĐ.........................

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
ai đồng ý thì xin vài cái like và cảm ơn để mình biết đk những ai cũng ủng hộ và theo ý kiến của mình nhé!! chúng ta thử bình bầu xem, số đông mọi người đồng ý sẽ thực hiện theo cũng đồng với việc cách xử lí đó đk nhiều ng ủng hộ, sẽ k ai phải thắc mắc về cách xử lí đó nữa

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
lovelybobble9xx said:
Theo mình bạn này đã bị thonthon Band nick cảnh cáo 7 ngày và nhắc nhở vậy mà vẫn tiếp tục tái diễn những hành động như spam bài, lập nick giả, nick rác để quấy rối, làm phiền người khác >>> Band luôn địa chỉ IP đồng thời nick chính thức ( nick bị cảnh cáo 7 ngày nêu trên) để tránh những việc rắc rối sẽ xảy ra sau này cũng giúp cho các MOD đỡ mất thời gian theo dõi, dò địa chỉ IP của member này!! muốn DĐ YTC của chúng ta phát triển tốt và vững mạnh, ta cần phải nghiêm khắc xử lí không nên dễ dàng chỉ cảnh báo, cho qua !! điều này sẽ làm các mems xấu càng làm hại tới uy tín cũng như sự đoàn kết trên toàn DĐ.........................
Thực ra e thấy sự việc cũng chỉ có thể đi đến cái kết này à, bàn qua bàn lại vẫn ra như vậy... :wacko: :wacko: :wacko:
Like cho c, dù sao thì vẫn thống nhất như thế nhé, e xin close 2pic luôn :sad2: :sad2: :sad2:

Status
Không mở trả lời sau này.