• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bạn nào kinh nghiệm về mèo bầu cho mình hỏi ???

Pugi.momo

Mèo ba tư cái nhà mình có đủ chiệu chứng mèo bầu, ti to nhọn hồng, ăn ngủ nhiều, bụng thì cứng sờ thì thấy cấn cấn cứng cứng mềm mềm ( như là mèo con bên trong) nhưng hôm nay lại gào đực hình như lại động dục... Mình hoang mang ghê!!! có khả năng nào đang mang thai vẫn gào đực, hoặc là như thế nào??? Bạn nào kinh nghiệm chỉ giáo dùm mình... Mình cám ơn nhiều nhiều...

Mèo nhà mình có bầu là ko gào đực. Còn có trường hợp ngoại lệ nào ko thì mình ko rõ. Hay nó kêu đòi cái gì chăng :))
Chị ơi, cho em hỏi mèo bầu thì có sữa trước khi sinh hay khi sinh mới có ạ. Tại bé mèo nhà em bầu được 59 ngày rồi, các bé trong bụng cũng lổm nhổm như muốn sinh rồi, mà em nặn thử vú mèo mẹ vẫn chưa thấy có sữa. Em cảm ơn ạ.

kiwi1106

Well-Known Member
Chị ơi, cho em hỏi mèo bầu thì có sữa trước khi sinh hay khi sinh mới có ạ. Tại bé mèo nhà em bầu được 59 ngày rồi, các bé trong bụng cũng lổm nhổm như muốn sinh rồi, mà em nặn thử vú mèo mẹ vẫn chưa thấy có sữa. Em cảm ơn ạ.
À đẻ xong mới có sữa em nhé. 59 ngày là sắp đẻ rồi.

Bạn nên đi siêu âm cho bé. Mèo mang thai từ 59-70 ngày. Mèo cũng có mang thai giả nữa nhé
em mang bé đi siệu âm 3 lần r cơ, lần gần nhất là hôm 58 ngày, thấy rõ 5 quả tim thình thịch luôn. Mình thì sốt suột mà mèo thì cứ như không ý, mặc dù con nó đạp nhiều lắm r ạ. hic.

Vậy cứ để thêm vài hôm xem sao. Ma có tính nhầm ngày phối k bạn
Hôm nay mèo nhà em đẻ r ạ. Em cảm ơn đã tư vấn giúp em ạ. hihi. Cho em hỏi thêm là mèo em đẻ được 6 bé(siêu âm bảo 5 nhưng đẻ ra 6 ạ) thì có 1 bé nhỏ bằng nửa các bé còn lại, mà em ý không biết bú, em toàn ngồi đưa miệng em ý vào vú mẹ mãi em mới chịu ngậm chút thì lại thả ra. Phải làm sao để bé chịu bú được ạ. em ý vẫn khá lanh chứ k bị đờ đờ ạ.