• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

bé mèo nhà mình me tay mình lúc mình chơi với bé

YoIncredible

sáng nay , 7h20 5/6/2012 , mình xuống chơi với mèo , mèo mang về nhà lúc 11h30 hôm qua :( , lúc đầu còn kêu dữ lắm , giờ hết rồi , mình sợ bé buồn nên xuống chơi , vuốt ve bé , nhưng bé lại phải ứng lại , mình đưa tay phải về hướng nào bé lại nhìn chằm chằm vào , giơ móng lên cào , há miệng ra chuẩn bị cắn , bé cũng tầm 3-4 tuần tuổi , giống : màu vàng , lông ít , mắt to , màu xanh lá ( hình như vậy ) , mũi hồng , lông ở chân màu trắng + đen , đuôi dài , thon , ốm , mong các bạn giúp mình gần gũi được bé

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bé phản ứng vậy là do sợ và lạ đó. Bạn cứ dành nhiều thời gian chăm sóc bé, cho bé ăn, vài bữa là nó quen bạn ngay ý mà. Mà nó mới có 3-4 tuần tuổi thôi à :(

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
cho pé ăn gì đó nhớ là đừg làm cho pé sợ nhé cho ăn thui đừg làm gì rồi cỡ 1 tuần hay 3 ngày sau vút ve nhẹ bé cho bé bít là mình ko có ý định gì rồi từ từ sẽ wen :D

chirido

YTC Developer
Mèo thì khó gần hơn chó, lạ mùi nó cũng ko thích. Vì vậy bạn cho bé ăn thì nhẹ nhàng vuốt ve nó, gãi lưng cho nó. Từ từ là wen mùi ak`, sau này khi bé đang nằm thì bạn gãi dưới cổ nó, là ok bé thân vs bạn nhanh ak`.Nhưng bạn nhớ lúc bé ăn thì làm nhẹ nhàng thôi, bạn làm nó giật mình là nó bỏ ăn mấy bữa lun á.