• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bé Lucky nhà em (new)

lucky_dog

Bé Lucky (đực) của em được 2th tuổi. Em mới mua của cunxixi được 5 ngày mà bé lên 400gr đó (quá nhanh) :143163ljogging: . Bé rất khoẻ, giỡn cực.
Rất dễ ăn, nhưng em kết bé nhất ở chỗ khi tắm bé rất ngoan, ngồi im, lặng thinh tỏ vẻ khoái chí. :)
Cunixi nói bé là chó nhật nhưng em nghi ngờ bé lai với chó gấu (có màu đen, vàng, khá to) :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Mới 2th 5ngày tuổi mà bé nặng hơn 2kg rồi đó (có quá to với chó nhật ko ạ?). (Chú ý: 2 hình có nền vàng là hình cún chó gấu em kiếm trên mạng)
Sau đây là hình của bé cho mọi người ngắm nhé: ( cho em nhận xét bé là chó nhật hay chó gấu hay chó nhật lai chó gấu?) :frozesweat:

superjellyfish

YTC Developer
cún của bạn là nhật lai chó gấu rùi,chứ chó nhật thường mõm và tai ko có như vậy đâu,với lại thân hình của bé nhìn cũng hơi to so với chó nhật con bình thường,nhưng miễn sao bé khỏe mạnh là okie rùi,nhưng lúc lớn lên bé ăn rất nhiều,rụng lông,nuôi rất cực,nhà mình từng nui 1 e ,đem về chừng 5 tháng 2 tuần,ba mẹ mệt quá ko chăm nổi nữa nên cho bé rùi,nên bạn nui bé khi lớn lên muốn bán cũng khó.chó gấu con còn ko có người mua nữa là....

superjellyfish

YTC Developer
cũng có thể bé là nhật lai bắc kinh,chứ ko đời nào là nhật thuần chủng đâu,nhà mình bi giờ có 1 e cún nhật giống chó nhật lùn,bé tí tì ti,lùn tịt,lông xù giá 850k,nui hơn 1 năm mà vẫn bé tí

lucky_dog

cũng có thể bé là nhật lai bắc kinh,chứ ko đời nào là nhật thuần chủng đâu,nhà mình bi giờ có 1 e cún nhật giống chó nhật lùn,bé tí tì ti,lùn tịt,lông xù giá 850k,nui hơn 1 năm mà vẫn bé tí

Mình cũng nghĩ bé là chó nhật lai, ko bit cho bé đi chích ngừa được chưa ha? Và phải chích ngừa những gì ta? (sợ ra thú y họ chích tùm lum tội nghiệp bé, bit chút ít vẫn tốt hơn)

Pilovepet

LOVE ANIMAL
đáng yêu quá, mũm mĩm, yêu yêu :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :frozesweat: :) :143163ljogging:

superjellyfish

YTC Developer
bé của bạn đc 2 tháng tuổi đi chích là okie rùi,đúng lúc quá đi chớ,chó con từ 2 tháng trở lên là chích đc rùi,bạn có thể đợi thêm vài tuần nữa cũng ko sao,bé của bạn nhìn to con,phàm ăn thế chắc chích bi h cũng ko sao