• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bác nào nuôi nhện cho mình hỏi với :-ss

bkknight

Tình hình là mình có nuôi 1 em Black and White. 1 tuần nay em ý k chịu ăn uống gì, k thấy đào đất nữa, cũng k thấy e ý Molt. Liệu em ý có bị bệnh gì k :-ss. Bác nào rành giúp mình với

kestrel

YTC Developer
bạn ở đâu nếu ở hà nội thì thời tiết khá lạnh nên bỏ ăn là chuyện bthường . bạn nuôi lâu chưa nếu mới nuôi thì có thể chuồng nuôi có vấn đề. trên người có xuất hiện dấu hiệu gì lạ ko vì có thể bị kí sinh trùng
có muôn vàn lý do để dẫn đến hiện tượng này bạn cho biết chi tiết có thêm ảnh thì tốt

bkknight

bạn ở đâu nếu ở hà nội thì thời tiết khá lạnh nên bỏ ăn là chuyện bthường . bạn nuôi lâu chưa nếu mới nuôi thì có thể chuồng nuôi có vấn đề. trên người có xuất hiện dấu hiệu gì lạ ko vì có thể bị kí sinh trùng
có muôn vàn lý do để dẫn đến hiện tượng này bạn cho biết chi tiết có thêm ảnh thì tốt

+) Lạnh thì chắc k, mình có đèn sưởi cho nó r
+) chuồng nuôi thì chắc k nốt, đất lót mình đã cho vào lò vi sóng
+) kí sinh trùng thì càng k, mình k thấy dấu hiệu gì bất thường trên em nó cả
Mình nghĩ là nó sắp Molt, vì thấy nó có vẻ k thích sự có mặt của mình :D

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Dân chơi thật. Nhìn bé này hơi hơi rợn người khi cầm lên tay.....

bkknight

hic. nhìn thì đẹp mà cầm lên chắc thấy sợ sợ nhĩ :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:

Nếu bạn quen r thì cũng chả sợ lắm, hôm đầu tiên sợ thôi :-bd

funkyman

T.Viên Năng Động
bé này có dấu hiệu sắp molt vì là đít đã đổi màu khá nhiều,ảnh hơi mờ nên mình nhìn không được rõ
bạn cho bé ăn SW là hoàn toàn không nên,với size này SW có khả năng sẽ quay lại vật chết nhện,nhiều người nói bấm đầu nhưng một số con không biết sẽ ko phi vào...nhện có ánh nhìn tầm nhiệt nên nó chỉ tấn công nhưng vật di chuyển....bạn nên cho ăn dế size nhỏ bẻ càng đi là tốt nhất
nền khá ẩm...mình có 1 kinh nghiệm là bạn nên để nền khô,chỉ hơi ẩm 1 chút,ko dùng chén nước và đó sẽ là điều kích thích ăn uống

Tarantula1998

YTC Developer
Tình hình là mình có nuôi 1 em Black and White. 1 tuần nay em ý k chịu ăn uống gì, k thấy đào đất nữa, cũng k thấy e ý Molt. Liệu em ý có bị bệnh gì k :-ss. Bác nào rành giúp mình với

Nhện bỏ ăn là chuyện bình thường, nhện có thể nhịn ăn vài tháng mà chả sao, chỉ cần cung cấp đủ nước cho em nó là ok. Nhớ là nhện có thể thiếu thức ăn nhưng ko thể thiếu nước :)

rinochan

Member
chắc em nó bị strees đó thôi! không nên để thức ăn trong nhà taran quá 2h, nếu thây bé ko ăn thì lấy ra. Nhện có thể nhịn ăn hơn 2 năm, nhưng ko thể thiếu nước. hiện giờ bé nhà bạn thế nào rồi? đã ăn khoẻ lại chưa? Nhà mình cũng nuôi 1 em g.rosea. bỏ con dế nào vào thì nó bập con nấy, nó ăn thì mừng thật đấy, nhưng sợ bể bụng :v bạn có thể ad yh: rino_chan@yahoo.com.vn cùng chia sẻ kinh nghiệm nuôi taran vs mình nhé :)

recar88

YTC Developer
:go_mo: cái nền khô quá trời ơi , 1 tuần nữa mà moth là lên dĩa vì thiếu nước ngay . Nhện nhịn 2 tuần để lột , ms 1 tuần chả có j phải lo đâu

p/s làm ẩm nền rồi bỏ cục bông thấm nước vào , sắp moth r

s2kool77

YTC Developer
nhện sling sắp molt thì dễ nhận biết nhất!nếu bác nhìn cái phần hói lông mà trở nên màu đen , bóng bóng như bong da là chuẩn bị molt đấy!tay chân cũng đen nốt :) con nhện bé như vậy mà bác cho ăn con sw to như thế thì sao nó ăn đc hả bác?mồi quá lớn sẽ làm nhện sợ > stress.bác chỉ nên cho nó ăn sâu gạo.1 lần cho ăn vài con.cho ăn sâu thì bác nên lấy cái gì kẹp bể đầu nó cái để nó khỏi chui xuống đấy!