• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ai nuôi rùa tai đỏ thì giúp mình với

heo luoi

mình nuôi em này 3 năm tròn,dạo này nó cứ thở khò khè,biếng ăn,móng nó cùn hẳn,chậm chap,mai thì cứ tróc ra ý!!!!Ai biết nó bệnh gì?làm sao chữa đc?help minh nha! :rolleyes: :Onion48: :143163ljogging:

heo luoi

mình cần cực gấp, :Onion48: nhìn nó như thế mình buồn lắm :143163ljogging: !!!hôm trước mình có cho nó tắm nước muối loãng thì nó không tróc mai nữa.Còn nó cứ khò khè khò khè,biếng ăn ghê wá. :rolleyes:
:143163ljogging: liệu nó có die ko? :em xin_em xin:

Pilovepet

LOVE ANIMAL
ui, khổ thân quá, nhưng mà mình chẳng giúp được gì. Chúc bé mau lành, chóng khỏe nhé

zell3500

Member
mình tìm ra cách trị bệnh cho e nó rồi nè.
bạn mang nó ra tắm sạch nhé. lấy muối hột độ 1kg răng lên thật nóng, đặt rùa nằm ngữa lên chổ muối đang rang trên bếp. nó sẽ vảy dụa ghê lắm nhưng cố gắng kiềm nó lại 5p sau, lật lại để 10 là chính thịt. có ngay món rùa rang muối haha....
ngon bổ rẻ họp vói túi tiền....
rùa tai đỏ gây bệnh thương hàn, và chứa rất nhiều virut gây bênh khác bạn ko biết sao còn nuôi nó. thịt cũng gây bệnh nữa bạn ah, đem đi hỏa thiêu " giết 1 mạng cứu vạn sinh linh" hihi,..

Tào lao...!
@Heo lười ơi trước mình có nuôi 1 con 3G nó cung khò khè giống bạn.. bạn kiểm tra lỗ mũi xem nó có bị nghẹt ko..!

hactu96

T.Viên Năng Động
rùa tai đỏ :-j
độc vãi.
k biết bạn ngĩ gì mà nuôi con í

độc vãi.

con j nó cũng là 1 sinh linh , nó cũng là 1 con vật , họ có quyền nuôi mà , có ai cấm đâu , rùa tai đỏ ngày xưa các bạn có mơ cũng ko mua nổi đâu , bây giờ thấy nó như vậy thì lại tẩy tray . Hãy sống sao cho đúng với tinh thần những người yêu thương động vật đi bạn

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
độc vãi.

Nhiều bạn vẫn nuôi mà :D Mình thấy cũng có sao đâu, nhưng đừng để nó chạy mất là đc. Loài này sinh sôi ghê lắm

nhim

Well-Known Member
con j nó cũng là 1 sinh linh , nó cũng là 1 con vật , họ có quyền nuôi mà , có ai cấm đâu , rùa tai đỏ ngày xưa các bạn có mơ cũng ko mua nổi đâu , bây giờ thấy nó như vậy thì lại tẩy tray . Hãy sống sao cho đúng với tinh thần những người yêu thương động vật đi bạn

ủng hộ cho hắc tửrùa tai đỏ :-j
độc vãi.

không phải cứ nuôi pet đắt là hơn người khác đâu. quan trọng là người nào biết yêu thương pet hơn mà thôi

hanglk95

To cung nuoi rua tai do ne. Nhung thay thinh thoang no cu phat ra tieng dong la lam, nhu kieu minh phut hoi tu mom ra y, khong biet co bi sao khong nua.

lazymen

T.Viên Năng Động
mình cũng sợ con này vì nghe nój nó hung dữ lắm nhưg dù sao cũg chúc e nó mau hết bệnh :D

ko dữ lắm đâu bạn :) nó sợ mình chưa hết nữa :)

Mình có nuôi 2 em rùa tai đỏ baby. 1 con rụng răng đục võ trứng rồi còn 1 con thì chưa. Con lớn hơn ăn 1 ngày 4 con cá còn con kia ko ăn j . con lớn cứ cắng chân con nhỏ hoài ko biết làm sao có cần phải tách riêng ko