• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ai giúp em với và cho em xin ý kiến ạ

Tuly Đặng

Chả là như thế này em có bà chị đc hàng xóm cho con chó nhưng bà ý không nuôi và bảo em qua mang chó về nuôi. Nhà em lại rất yêu chó thế nên em qua luôn, khi mang về em không nghĩ là nó có bệnh. Nhưng mang về người nó tanh mẹ em nhìn vào đít nó và bảo con này bị đi ỉa rồi, nhưng cứ nghĩ là bthuong sáng hôm sau e và mẹ mang đi tiêm thì nó vẫn khoẻ mạnh ăn uống bthg chỉ tội đi ngoài ra nc vàng vàng. Ngày tiêm t2 nó có vẻ mệtt và bỏ ăn chỉ uống nc mà bsi dặn là uốg olezol để bù nước, phân của nó bthg rùi chỉ hơi nát thôi ạ nhưng nó không bị nôn và đi ngoài ra máu. Bsi bảo nó k uốg nc thì p mang đi truyền nước. Ngày hôm sau nó bỏ ăn và uống luôn chỉ nằm bệt 1 chỗ, sau ngày nó bỏ ăn và bỏ uống mang nó đi truyền nước rồi và ngày hôm đấy nó thật sự mệt. Đến tối muộn nó thở khó và mất lúc nửa đêm.

Bài em viết ở đây là em muốn hỏi nó bị bệnh gì ạ vì em đa tìm hiểu bệnh pravo nhưng nó không nôn và đi ngoài ra máu. Triệu chứg của nó là mệt mỏi ủ rũ bỏ ăn và có đi ngoài thôi. Nhưng khi uống thuốc phân nó đã cải thiện rồi mà sao nó vẫn không qua khỏi ạ.

Và em muốn hỏi là nó mất đc 1 tuần rồi em muốn mua em cún mới và cách ly không nuôi gần chỗ con cún đã mất có đuoc k ah??? Liệu nó có bị lây con cún đa mất k ah???

Ai đi qua giúp em với ạ

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Chỉ dám chắc là em nó bị bệnh đường ruột và qua đời bạn à.
Muốn mua cún mới cũng được thôi. Bạn ra tiệm thuốc thú ý, bảo ng ta bán cho cái lọ thuốc khử trùng dạng xịt ý. Về pha với nước, xịt khắp chuồng, rùi xung quanh chỗ con cún đó. Sau 1 vài hôm là mua được cún về, và nhốt vào cái lồng đó luôn cũng không sao.