• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ai đã chưa khỏi bệnh tiêu chảy cho cún con rồi thì chỉ cho mình với

Chinny

YTC Developer
Cún nhà mình là nhật lai bắc kinh. Mới mua về được 1 ngày thì tiêu chảy.nôn. bỏ ăn. Đọc diễn đàn mình thấy nhiều bạn cũng nuôi giống chó này và chữa khỏi đc bệnh ý cho cún. Mong các bạn giúp đỡ

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Bạn cho bé ăn đường cho bớt tiêu chảy nhá . Chó bao nhiêu tuổi rồi nếu trên 4 tháng đi chích vắc-xin . Bé bỏ ăn thì mua cháo cho bé ăn , không ăn còn nước đúc ! Chúc cún ban mau bình phục !

Chinny

YTC Developer
Chó nhà mình đc 2 tháng thôi. Bsi tiêm cho cún rồi. Ko còn đi ị vs nôn nua.nhưng phân cún vẫn hơi nhão.minh phải ép e ăn cháo. H thì cứ nằm li bì từ sáng đến h. H mình phải lsao.chiều bsi đến tiêm tiếp.nếu cún k bị nôn vs ị nua thì liệu có khả quan ko bạn

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
nếu ko nôn vs ị nữa thì đỡ rùi bạn, đc 50% rùi, bạn ko cho uống sữa nha, ko cho ăn nhìu thức ăn có mỡ nha, ko ăn đồ lạnh đồ cũ, nếu bé hơi yếu thì pha nc đường cho bé uống lấy sức nhé,rùi đợi chìu bs đến khám, bé bây h đã đỡ mất nc rùi, bạn bổ sung thêm nc đường nhé,

Chinny

YTC Developer
Ừ h mình chỉ dám cho,ăn cháo thôi.nc thì bé tự uống đc.chỉ chịu uống nuoc rất nhiều mà ko chịu ăn phải ép.cún uống nhiều nc thế có sợ trướng bụng ko bạn.hay chỉ tại e ấy khát thôi.

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
nếu nó tự uống nhìu thế thì để nó tự vậy nhé, ko đc ép, nếu ép dẽ trướng bụng, nếu nó tự uống nhìu thì thui, còn ăn ít thì cố cho bé ăn thêm , chắc cún bạn sắp khỏi rùi, ^^, ko lo

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
chó con mà lại là chó kiểng nên yếu vậy đó, ráng giữ ấm vs làm ji m nói thử đi, bs khám có nói ji về bệnh ko bạn, chứ ở topic kia m thấy bạn nói bé ăn ít thì ko tốt lắm ,lại bắt đầu yếu cho xem,

Chinny

YTC Developer
Noi là cún mình là chó tàu.mua loại này trc sau cũng bị nt.Mình có bjk là chó tàu đâu. R bsi bảo qua đc đoạn này tiêm fong xong xuôi thì ms yên tâm đc. Cún bị cảm lạnh sinh ra tiêu chảy. Vậy đó. Hn mình mua thêm thuốc trị đi ngoài bsi dặn cho cún uống. Mua cả dduong gluco nữa. Bé vẫn nằm li bì. Cháo vs nc vẫn fai dùng bơm tiêm bom vào miệng đó bạn

Chinny

YTC Developer
Noi là cún mình là chó tàu.mua loại này trc sau cũng bị nt.Mình có bjk là chó tàu đâu. R bsi bảo qua đc đoạn này tiêm fong xong xuôi thì ms yên tâm đc. Cún bị cảm lạnh sinh ra tiêu chảy. Vậy đó. Hn mình mua thêm thuốc trị đi ngoài bsi dặn cho cún uống. Mua cả dduong gluco nữa. Bé vẫn nằm li bì. Cháo vs nc vẫn fai dùng bơm tiêm bom vào miệng đó bạn

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
uhm, chó tàu thì hên xui bạn à, đa số là bệnh cả, mà nếu trị đc thì sau này vẫn còm.nếu vậy thì bạn làm theo bs nhé, bé đã đỡ hơn chưa bạn,

Chinny

YTC Developer
Vẫn thế thôi bạn. Ăn xong uống xong lại nằm bẹp. Thỉnh thoảng eo uột đi vs.hjc. cứ cho nó ăn vs uống thuốc mà ko nôn vs ko tiêu chảy là mình mừng lắm rồi.hjc

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
bạn cứ tip tục vậy đi, h ko còn cách nào khác nữa, giữ ấm cho nó nhé, nếu đi lại xiêu vẹo quá thì bạn thử dùng 1 ít dầu nóng xoa bóp cho bé 1 tí, đó là cách m hay dùng để trị cho các bé run chân, đi yếu hay thiếu caxi và sưng người, cũng hiệu quả đó