• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ai có kinh nghiệm chia sẻ giúp em về việc MÈO BỊ BIẾNG ĂN

LQHT19

Mèo em cũng đã 1 tuổi mấy rồi. Thơi gian trc mèo nhà em ăn rất nhiều, em thường cho ăn cơm cử sáng và trưa vs cá hấp và gan, còn tối va chiều là cho ăn hạt dậm qua đêm. Uống nước cũng nhiều, nchung ăn uống rất tốt và rất mập mạp. Đợt em bị tiêu chảy sán thì em cho ngưng cơm và chỉ cho ăn hạt, khoảng hơn 2 tháng gần đây k hiểu sao mèo em ăn bắt đầu ít lại và hầu như k thiết ăn như trc nữa. Rồi dần dần bh ăn rất ít trg ngày dù em đã cho ăn cơm lại, và hạt thì bé k đụng đến là bao. Hnay bụng bé ốm hẳn xuống. Anh chị nào biết lí do và cách khắc phục k ạ !???? Chứ em lo quá

LQHT19

Mèo đã triệt sản chưa bạn? Đi vệ sinh vẫn đều đặn và bình thường chứ?
Mèo mình chưa triệt sản , mèo mh là mèo đực đi vệ sinh thì dạo này tè nhiều và có hiện tượng tè ra mền và chưa kịp đưa thao cát lại

kiwi1106

Well-Known Member
Mèo mình chưa triệt sản , mèo mh là mèo đực đi vệ sinh thì dạo này tè nhiều và có hiện tượng tè ra mền và chưa kịp đưa thao cát lại
Mình khuyên bạn nên triệt sản. Triệt sản cho mèo đực rất đơn giản và ko tốn tiền. Mèo đã triệt sản bao giờ sinh lý cũng bình thường, ăn ngon, ngủ khỏe và ít bệnh hơn.

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
Mình chỉ sợ mèo bị thận , vì nghe nói mèo đực mà ăn thức ăn hạt nhiều k tốt
ko phải do ăn hạt là bị thận, đó chỉ là 1 yếu tố nhỏ trong các yếu tố thôi bạn. bạn cho ăn hạt mà bổ sung thuốc thường xuyên nước thì ko bao giờ bị thận