• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

abcxyz

Chào cả nhà, tình hình là bé mèo nhà em bị gãy xương chậu, rất đau, không thể đi được...Bé là mèo cái, khoảng 5 tuổi, nặng khoảng 4 kg...Bữa trước bé té từ lầu 2 xuống đất và bị gãy xương chậu, không thể đi được, mà chỉ lết..Sáng nay em đưa bé đi chụp hình và khám ở chi cục thú ý TP.HCM..Các bác sĩ bảo rằng ca này khó chữa vì không thể mổ hay nẹp xương chậu được...Họ bảo em là mỗi ngày đều chích giảm đau cho bé, cho bé uống sữa giàu canxi (hoặc uống thuốc canxi), hạn chế cho bé cử động, chịu khó cho bé phơi nắng và mát-xa cho bé..Nói chung là tình hình cũng không sáng sủa lắm vì không thể nói trước được..Bây giờ em lo lắm cả nhà ạ, mỗi lần nhìn bé đau đớn, quằn quại là em không cầm được nước mắt..Cả nhà cho em hỏi là có cách nào để chữa trị cho bé không, chứ em hoang mang lắm ạ :(..Mấy đứa bạn em bảo là nối xương thì có khả năng phục hồi được mà em thấy không chắc chắn sao ấy (gãy chỗ khác thì còn được, chứ xương chậu thì em không biết) :(

Em xin cảm ơn trước ạ