• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

.......

Bé Xún

T.Viên Năng Động

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Dạo này có nhiều bài viết ko liên quan đến diễn đàn nhưng vẫn dk post nhờ mod có những biện pháp nghiêm khắc vs những đối tượng này
http://www.yeuthucun...

Thanks em, những bài viết như vậy mang tính chất spam nên sẽ bị xoá ngay khi phát hiện hoặc nhận được báo cáo.

Thân.

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Ngày nào cũng vào xoá mệt nghỉ ==", càng xoá nó càng spam bạo. Có hôm ngồi máy cả ngày cứ 2,3 phút ngó wa xem lại thấy 1 nùi :sadcorner:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Em có thể report IP của account đó để Admin ban theo IP lần sau máy sẽ ko cho IP này đăng kí tài khoản khác để tiếp tục spam.

Để xoá 1 lúc nhiều bài em vào chuyên mục em quản lý, đánh dấu 1 loạt bài rồi dùng chức năng xoá cùng 1 lúc là xong.

Còn thắc mắc hay bất kì điều gì muốn hỏi, Em có thể trao đổi cụ thể hơn nữa với anh để có cách giải quyết tốt nhất.

Thân.

silvershark8x

T.Viên Năng Động
mình khóa vĩnh viễn gần chục cái nik spam rồi đấy mà vẫn chả có kết quả gì :(

Thonthon

Diamond Member

Chia buồn thành thật với anh>>>>>khóa ip mới có kết quả anh à.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator

Các nick này đăng kí & post bài tự động, mỗi ngày thay các IP khác nhau nên gây khó khăn cho việc quản lý bài viết của thành viên ban quản trị.

Anh đã add thêm module Stop Forum Spam link in New Reg Email v1.0, hệ thống sẽ tự động kiểm tra các IP & Email đăng kí trong ngân hàng dữ liệu Spammers để hạn chế việc đăng tin không phù hợp.

Ngoài ra còn có thể add thêm Module cần 1 số bài viết trước khi được post link, tuy nhiên thời gian này áp dụng chưa phù hợp.

Vui lòng phản hồi nếu em có bất kì điều gì thắc mắc, anh sẽ giải đáp & hỗ trợ hết sức.

Thân.

Thonthon

Diamond Member
Các nick này đăng kí & post bài tự động, mỗi ngày thay các IP khác nhau nên gây khó khăn cho việc quản lý bài viết của thành viên ban quản trị.

Anh đã add thêm module Stop Forum Spam link in New Reg Email v1.0, hệ thống sẽ tự động kiểm tra các IP & Email đăng kí trong ngân hàng dữ liệu Spammers để hạn chế việc đăng tin không phù hợp.

Ngoài ra còn có thể add thêm Module cần 1 số bài viết trước khi được post link, tuy nhiên thời gian này áp dụng chưa phù hợp.

Vui lòng phản hồi nếu em có bất kì điều gì thắc mắc, anh sẽ giải đáp & hỗ trợ hết sức.

Thân.

Tại sao trong mục thông báo lại có những thông báo không có nội dung?Một vài thong báo ghi là Tóm tắt bài viết mới trong ngày.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Tại sao trong mục thông báo lại có những thông báo không có nội dung?Một vài thong báo ghi là Tóm tắt bài viết mới trong ngày.

Cơ sở dữ liệu của diễn đàn trong quá trình tách & nhập Database gặp lỗi trên khoảng 7000 bài viết. Những bài viết em thấy không có nội dung là những bài viết bị lỗi.
Lỗi này có thể sẽ được khắc phục trong các phiên bản tiếp theo của diễn đàn.

Thân.

Thonthon

Diamond Member
Cơ sở dữ liệu của diễn đàn trong quá trình tách & nhập Database gặp lỗi trên khoảng 7000 bài viết. Những bài viết em thấy không có nội dung là những bài viết bị lỗi.
Lỗi này có thể sẽ được khắc phục trong các phiên bản tiếp theo của diễn đàn.

Thân.

Thanks anh.

Thonthon

Diamond Member
ai thấy bất kì spam hoặc bài viết phạm qui nào cứ pm trực tiếp yahoo nóng :)) beeboo.crazy hoặc budda_hcm mình sẽ giải quyết ngay ...... dạo này thời gian onk khá nhiều nên các bạn cứ vô tư pm nhé ... onl 20/24

Spam thì nhiều lắm,nhưng toàn nik vô danh>anh xử lí xong lại lập nik khác spam tiếp

Joseph_doan

Thick lắm nhưng ko phải của mình
Spam thì nhiều lắm,nhưng toàn nik vô danh>anh xử lí xong lại lập nik khác spam tiếp

chà chà, mấy vấn đề này nan giải quá nhỉ, tội cho các anh chị BQT quá :go_mo:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Việc đưa Module mới vào chống Spam trong ngày hôm qua đã làm giảm đáng kể các bài viết tự động, thỉnh thoảng lọt 1 account với 1-2 bài. Tuy nhiên Module này đôi khi cũng làm các bạn duyệt web Yeuthucung.com trên Ipad & Iphone, máy tính bảng lúc đăng kí bị từ chối & .... ban luôn :man_in_love:

Joseph_doan

Thick lắm nhưng ko phải của mình
Việc đưa Module mới vào chống Spam trong ngày hôm qua đã làm giảm đáng kể các bài viết tự động, thỉnh thoảng lọt 1 account với 1-2 bài. Tuy nhiên Module này đôi khi cũng làm các bạn duyệt web Yeuthucung.com trên Ipad & Iphone, máy tính bảng lúc đăng kí bị từ chối & .... ban luôn :man_in_love:

diễn đàn mình dùng mã nguồn vbb phải hum bác admin

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
diễn đàn mình dùng mã nguồn vbb phải hum bác admin

Không phải VBB, diễn đàn mình dùng mã nguồn IPB (Invision Power Board).

Thân.

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động

ặc , vừa mới tham gia đã bị ban nick :157: :157: :157: