• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

3 con quỷ ra mắt cả nhà ^^

boo09

T.Viên Năng Động
Hình bố bọn nhỏ đây e nhé , c mới xin hình từ chủ của bé , chắc phải gọi lala là chị rồi :hmmm: ...cùng cha khác mẹ
Bố bé nó đi thi show....c thì cũng muốn đi thi lắm...mà nhà c chẳng có đứa nào đạt tiêu chuẩn để đi :Onion35: hehe thôi thì cho bọn nó ở nhà thi show với nhau vậy... :good:
View attachment 34820View attachment 34821View attachment 34822
Còn đây là hình chụp chất lượng...
View attachment 34825
Nhìn lala nó có nét giống bố hơn là mấy đứa này...
View attachment 34826

sweetmemory2602

YTC Developer
@linhmu : uhm , bé là con của chichi á e , nếu không cùng 1 bố thì c để lại 1 cặp cho e ( con của lala nữa ) con bé được chăm kỹ lắm e , đến c nghe mà còn phát ghen . Ban đầu c cũng tính giữ lại bé này , vì bé đẹp với lại aln silver mà cái cũng khó tìm lắm , nhưng không để bố nó loạn được....
@Sweetmemory : c thông báo với e rằng , hôm nay c đã chắc chắn 85% con bé Donut là tai cụp hehe hôm nay bế con bé lên đã nhìn thấy nếp tai cụp xuống rồi....nhưng mà để đợi thêm tí nữa cho chắc chắc 100%....để mai c update tấm hình bé cho e xem , tai cụp hẳn như mẹ nó , nhìn chỉ thấy mặt tròn vo thôi chư chả thấy tai đâu cả
@meobeo_tracy : ôi bọn này nó thế đó...chứ đợi bọn nó tầm 5-6th là hết cái mặt tròn rồi , buồn lắm....giá như cứ nhỏ thế này mãi....

Hi3, nhanh thật chị nhỉ, bọn nhóc cũng sắp 2 tuần tuổi rồi còn gì:). Giờ thì chỉ mong con bé Donut là lông ngắn nữa thôi:). Từ hồi tông đơ Mít đi em bị cuồng lông ngắn chị ạ, chăm nhàn ơi là nhàn, không còn tình trạng từng cụm lông bay phất phơ nữa, tắm cũng nhanh, sấy thì 10 phút là khô=)).

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Hi3, nhanh thật chị nhỉ, bọn nhóc cũng sắp 2 tuần tuổi rồi còn gì :). Giờ thì chỉ mong con bé Donut là lông ngắn nữa thôi:). Từ hồi tông đơ Mít đi em bị cuồng lông ngắn chị ạ, chăm nhàn ơi là nhàn, không còn tình trạng từng cụm lông bay phất phơ nữa, tắm cũng nhanh, sấy thì 10 phút là khô=)).

Em ơi, Donut là con gái chị rồi :)) ai cho em tranh đấy =)) hehe....

sweetmemory2602

YTC Developer
Em ơi, Donut là con gái chị rồi :)) ai cho em tranh đấy =)) hehe....

Ơ bà này, vô duyên thế=)). Ở nhà chăm mười mấy đứa chưa mệt à mà còn tranh với cướp:). Đi ra chỗ khác cho người lớn nc nhé=)).

boo09

T.Viên Năng Động
@sweetmemory : ôi....bố của bé Donut và Nina đấy e....bởi thế nên c cứ đắn đo mãi....bố đẹp trai thế mà đẻ con ra chả có đứa nào giống bố...lúc đấy c đã nghĩ chắc chắn sẽ có đứa là tabby ( vì ông ngoại bọn nó là cream tabby , dòng tabby này gen mạnh lắm , không có gen nào đánh lại được đâu ) , tam thể cũng có ( vì mẹ và bà ngoại đều là tam thể ) và hy vọng sẽ có đứa silver ( giống bố nó )....mà c lại không nghĩ đến ld e à...cứ đợi xem các bé đến 1th là biết ngay....

sweetmemory2602

YTC Developer
@sweetmemory : ôi....bố của bé Donut và Nina đấy e....bởi thế nên c cứ đắn đo mãi....bố đẹp trai thế mà đẻ con ra chả có đứa nào giống bố...lúc đấy c đã nghĩ chắc chắn sẽ có đứa là tabby ( vì ông ngoại bọn nó là cream tabby , dòng tabby này gen mạnh lắm , không có gen nào đánh lại được đâu ) , tam thể cũng có ( vì mẹ và bà ngoại đều là tam thể ) và hy vọng sẽ có đứa silver ( giống bố nó )....mà c lại không nghĩ đến ld e à...cứ đợi xem các bé đến 1th là biết ngay....

Ra là thế, bố bọn nhỏ đẹp zai quá ha:). Mà em nghĩ cũng đúng thôi chị, gen Silver lặn mà:). Kiểu này mai sau 2 đứa Nina với Donut mà lấy chồng Silver có khi lúc đấy mới ra mèo con Silver cũng nên:D.

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Bố mấy đứa nào đấy chị??? Nhà chị lại có đứa nào bầu hả??? Em hóng với:).

Đấy, còn k biết bố các cháu là ai mà đòi hóng, k biết ai vô duyên :))
Tôi nói là tôi làm, ứ như cô, cô thích đi, cô có được nuôi khối ấy! Ít nhất 1 năm nữa nhá! Mà lúc đấy mèo đã về nhà mới lâu rồi :)) hô hô hô....
11 con mèo con, 1 số con mèo con sắp sinh và... 7 con mèo lớn =)) hehe.... C vẫn chăm được e ạ. Ốm nhưng chưa chết được' nghĩ đến cảnh ctay bọn nhỏ mà buồn quá :(( nhưng k thể giữ lại được vì ít nhất 7 đứa lông dài rồi @.@

boo09

T.Viên Năng Động
@sweetmemory : hixhixx c cứ nghĩ là lập ra kỳ tích mới , mà thôi , 2 bé quá đẹp thế là ok , thường ở bên này tabby đa phần là mỹ ln , ít có aln tabby lắm hehe mà đúng thiệt , cái màu silver này rất khó ra , ra mà không có chút tì vết lại càng khó . Mà bé Mít nhà e thế nào rồi ? hixhix nói thiệt c sợ nhìn thấy mấy bé sinh mổ lắm , chắc gen di truyền từ bố là c sợ máu , thấy máu là tay chân bủn rủn cả lên...
@linhmu : ôi e là nhất rồi , thiệt c phục e lắm , c có 2 bé mèo nhỏ thôi mà đã mệt lên xuống , nhà e đến 11 bé....chưa kể 7 bé ld nữa , nhà c ln đa phần mà lúc bọn nó thay lông c cũng mệt gần chết , cạo hết đi mọc lại lông mới đỡ hơn .

sweetmemory2602

YTC Developer
@sweetmemory : hixhixx c cứ nghĩ là lập ra kỳ tích mới , mà thôi , 2 bé quá đẹp thế là ok , thường ở bên này tabby đa phần là mỹ ln , ít có aln tabby lắm hehe mà đúng thiệt , cái màu silver này rất khó ra , ra mà không có chút tì vết lại càng khó . Mà bé Mít nhà e thế nào rồi ? hixhix nói thiệt c sợ nhìn thấy mấy bé sinh mổ lắm , chắc gen di truyền từ bố là c sợ máu , thấy máu là tay chân bủn rủn cả lên...

Hix, em cũng sợ máu lắm>_

boo09

T.Viên Năng Động
@sweetmemory : Hixhix thế thì ráng bồi bổ cho bé nó , mấy đứa nhà c hên là đứa nào cũng sinh thường , chứ bên này mà gọi bs chắc sáng mai mới đến quá ,mà bọn này đến nó tính tiền theo km á e , mất nết lắm...mà đúng là ld thì hơi mệt thiệt , con bé nhà c lần này sinh c còn quên không tỉa lông ở vú nữa cơ , mà ln nên lúc sanh xong c cầm kéo tỉa luôn hehe .

Tiện thể mấy hôm nay mấy đứa nhà mình nó đình công :ngoi_xom: , nó thấy cho bà bầu ăn ngon quá nên bọn nó đình công , bọn nó nói là...khi nào cho ăn giống nhau thì bọn nó sẽ nghe lời...thôi thì chiều bọn nhỏ , mà tiện thể trộn cho mấy đứa này , trộn luôn cho 1 bé mèo bị bỏ rơi ở khu mình luôn , phát hiện bé lâu rồi mà bé nhát quá , không biết là gái hay trai nhưng ước chừng cũng tầm 2th thôi , nhỏ xíu , thương lắm , có bộ lông màu vàng trắng , xù nữa....cho bé ăn mấy hôm cái bé nó quen giấc luôn , mỗi lần mang đồ ăn ra kêu "meo meo" là thấy bé chạy lại nhanh như chuột nhắt . Nhưng mà chắc vẫn không quen người nên ngồi xa đợi thôi , sau đó mình đi rồi mới ghé vô ăn hehe .
Còn đây là sản phẩm làm bọn nhỏ nhà này đình công ( ôi , ngửi thôi mà cũng thấy thơm lừng rồi :03: )
View attachment 34959View attachment 34961
Toàn là cá , thịt (thơm như kiểu pate ) , cua nữa...nhiều loại lắm nhưng bọn nhà này chị chuộng hãng này thôi
View attachment 34964
mà tính ra thì không mắc...chắc hè này về vác 2 thùng về quá...để cho mấy đứa ở VN ăn nữa

sweetmemory2602

YTC Developer
Nhìn hay ghê :le_luoi: . Bên đấy nhiều loại đồ hộp cho mèo chị nhỉ, chả bù với ở đây có mỗi Whiskas :ngoi_xom: . Donut với Nina thế nào rồi chị???Đã biết đứa nào tai cụp chưa chị???? :03: . Nina khỏe hẳn chưa ạ???

boo09

T.Viên Năng Động
@sweetmemory : ôi em ơi , cám ơn e nhìu lắm hehe mãi mấy hôm nay mới vô được dd . Con bé Nina hôm nay chị phát hiện bị đỏ 1 bên mắt , đang lau mắt cho con bé cả ngày nay . 2 chị e bây giờ nghịch lắm , ngủ dậy là bắt đầu bò lăn lóc cả ra hehe nhưng mà 2 đứa tương lai là model được em à , cứ nghe tách...tách là ngồi im re cho chụp , chưa kể thấy máy de đi đâu là nhìn theo đấy hehe . C vẫn đang đợi e up hình 2 đứa nhà e đây ^^
Bonus thêm Nina nào , không con bé lại tủi thân không được lên hình... :03: Mà con bé này cứ như cướp biển đấy , một bên có vằn y như mẹ nó
View attachment 35549View attachment 35550View attachment 35551

tungxibo456zx

Yêu Cún iu

boo09

T.Viên Năng Động
Tình hình là Donut mặt lọ nồi....chả hiểu làm cái gì mà lau mãi vẫn cứ vàng vàng..đen đen haha :le_luoi: ...nghịch như quỷ sứ , thức dậy là đè con em ra giỡn...bò tới bò lui xong không ai để ý lại nằm vạ ra đấy kêu meomeo....
View attachment 36171View attachment 36172
View attachment 36174
Và @sweetmemory , báo e tin mừng nhé , con bé Donut là ln nhé hehe , khỏi lo lắng...
View attachment 36175View attachment 36176
Nina ngoan hiền , đúng bản chất con gái chứ không có như chị donut hehe , rất thích được bế và xoa đầu...
View attachment 36177View attachment 36178View attachment 36179
2 chị em....
View attachment 36180View attachment 36181

sweetmemory2602

YTC Developer
2 đứa này càng lớn càng xinh :03: . Giờ tự dưng em lại thấy kết Nina quá cơ, nhìn hiền lành, ngoan ngoãn, dễ thương :icon027: . Còn con chị Donut trông gấu quá, rất có dáng nữ tướng cướp :th_haha_hammer: .